Sự ồn ào ở ktx !

Thảo luận trong 'Phòng công tác sinh viên' bắt đầu bởi 2mit.org, 4 Tháng năm 2011.

1. Offline

2mit.org

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    17
    Em là sinh viên ở trường Việt Hàn.
    Tình trạng là ktx của trường chúng ta ồn ào quá mức. Nhất là ở phòng các bạn trai, bật loa nghe nhạc, nghe nhạc dance nữa chứ; rồi là học nhóm. Ảnh hưởng đến mọi người trong phòng,và xung quanh rất nhiều.
    Nhất là ở khu A1. Khu đăng kí ở theo cá nhân.
    Em mong phòng công tác sinh viên có thể giúp đỡ chúng em trong việc này.
    Mùa thi sắp đến rồi mà như thế này thì không ổn.
    Kiến nghị với phòng công tác sinh viên có thể thường xuyên kiểm tra và có hình phạt xứng đáng đối với những hành vi trên để việc ktx trường ta thành 1 nơi lý tưởng để sv có thể sống và học tập.
    Em xin kiến nghị là phòng công tác sinh viên có thể cho 1 số điện thoại để khi phòng nào làm ồn thì có thể báo với phòng CTSV để tới giải quyết.
    Ai có ý kiến gì hay thì có thể bổ sung giùm. Hi
    Em xin chân thành cảm ơn !
  2. Offline

Special One

• Friends

Số bài viết:
    1.055
    Mình cũng hay mở nhạc to lúc ban đêm thì đến 7h là ko mở nữa. Còn cuối tuần thì mở chơi thôi. ở khu A2 thì mấy bữa cũng ồn vì nhạc nhưng giờ thì tốt rồi! vì tâm lý ai cũng biết mùa thi sắp đến và cần time cho học và ko ảnh hưởng người khác. Có những người họ quên hoặc là vô ý nên mới vậy. Chứ thực ra là sinh viên vs nhau cả. Nói với nhau bằng lời đc nè:
    Àh bạn ơi! Bạn có thể vặn nhỏ volume tí đc ko vậy? Mình ko học đc vì nhạc hơi to bạn ak
    À bạn à! Ngày mai tớ thi nên cho tớ vài phút bình yên nhé!
    Bạn ơi! Nhạc dance mình nghĩ mở vào buổi sáng thì hay hơn đó!
  3. Offline

jun_alone

• Windows 3.0

Số bài viết:
    203
    nếu nghiêm quá, sinh viên sẽ ra ngoài ở hết, nhà trường biết thế :)) nên không còn ngặt như trước :)) nếu ko có sv ở ktx thì kinh phí....:-s
  4. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    Chuyện này thì ý thức từng người thôi!...mình đồng ý với ý kiến của special one. mọi người có thể vô ý thôi!, bạn có thể qua nhắc khéo họ là được mà....
    Còn nếu quá mức không thể khuyên được thì mới báo...!
    Thân.
  5. Offline

Vitamin.A

• Semi Late

• À ha À Há À HÁ HÁ...
    Số bài viết:
    645
    lý do gì cậu đặt link viethanit.org vào bài viết
  6. Offline

chauchicuong

• V.I.P

Số bài viết:
    14
    Chào em ! Thầy đại diện phòng công tác sinh viên xin ghi nhận nhưng ý kiến phản ảnh của các em.
    Thầy rất mong các em phối hợp với thầy cô để đảm bảo cho KTX của trường mình là môi trường lý tưởng cho việc ăn ở học hành của các em.
    Thầy nhờ các em thông tin cho thầy và ghi lại tất cả các phòng nào mà hay mở nhạc làm ồn, thức khuya wa giờ quy định và tiếp khách khác giới trong phòng ở....... để thầy cô nắm được thông tin chính xác kịp thời để có biện pháp giải quyết kịp thời và dứt điểm tình trạng mà em nêu trên.
    Em có thể liên lạc trực tiếp với thầy " Chí Cường " phòng CTSV qua số Phone: 0984.94.15.17 và 0903.501.288
    congthangitvnhongoctrien thích bài này.
  7. Offline

cold

• Windows NT

Số bài viết:
    200
    mình đồng ý với neyugn nhưng mà mong là các bạn phải tự ý thức vì ở tập thể mà. Đó cũng là 1 lí dó mình hok thích ở KTX và cả chuyện vệ sinh nữa, thật nhức đầu nếu như cả phòng không cùng giữ gìn vệ sinh chung đúng không?(~"_"~)
  8. Offline

KeN™_

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    438
    mổi ng ý thức một tí là ok thôi chứ gì, hồi nào củng nói thế, và rùi ý thức của con ng là làm theo mình thích, ghét ghò bó, và nhạc thì vẩn cứ mở, ng nghe cứ nghe, ng bực mình cứ bực mình, không ai nói ai nửa "vì hôm nay mài làm phiền ta à, ta thi hông được rùi nè, mai ta trả thù mở to hơn mài nửa" ( ng Việt Nam mình thù zai lắm.