Vấn đề Infographic

Thảo luận trong 'Hỏi đáp chung' bắt đầu bởi Lê Trường Sơn, 4 Tháng năm 2013.

1. Offline

Lê Trường Sơn

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    21
    Hiện tại mình đang có một bài tập lớn về infographic môn cấu trúc máy tính, nhưng thật sự mình đã tìm hiểu qua các trang mạng, coi các cách làm, download 1 vài phần mềm về sử dụng thử nhưng vẫn không thể thiết kế đc 1 infographic, cơ bản là mình vẫn không biết làm sao và xài chương trình gì cho phù hợp, cách vẽ hình...
    Ai pro về design infographic có thể hướng dẫn cụ thể và cho link down chương trình vẽ được không??
    Mình chân thành cảm ơn!!!!
    P/s : mình rất cần vì thứ 5 này là nộp bài rồi nên ai biết thì giúp đỡ mình với
  2. Offline

XopMagic

• Administrator

• Nhìn Làm Gì? . Đẹp Trai Không
    Số bài viết:
    231
    keke. cũng đang làm để nộp môn cấu trúc đây nhưng chưa tìm hiểu kỉ. để tìm hiểu đã nếu làm đc sẽ post lên :D
  3. Offline

white.smut

• Administrator

• Loading: |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||] 99% Completed - Error: Disconnected. Please try again!
    Số bài viết:
    842
    Những phần mềm design Infographic đa số nó là phần mềm trên internet. những phần mềm như photoshop cũng hỗ trợ làm infographic nhưng nó rất khó.
    Bạn nên tìm hiểu kĩ một infographic cần có những yêu cầu gì, và điều quan trọng là hình ảnh hóa các yêu cầu trên: logic, dễ hiểu!

đây là tài liệu thầy Kim Trọng giao cho sinh viên: bạn tham khảo nhé!

Các file đính kèm:

Thợ Săn thích bài này.
  4. Offline

Lê Trường Sơn

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    21
    cái đấy thì mình biết, vấn đề là làm theo web thì chỉ về một mặt nào đó, mình lại muốn kết hợp những cái đó lại trong một infographic, như ở trên là tự làm hình, bên dưới lại là biểu đồ..., mình không biết dùng cái gì để kết hợp, hiện tại thì vẫn vẽ bằng tay và phải nói là rất xấu
  5. Offline

white.smut

• Administrator

• Loading: |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||] 99% Completed - Error: Disconnected. Please try again!
    Số bài viết:
    842
    Vậy thì photoshop chắc sẽ giúp được bạn đó.. nó vừa xử lý ảnh, chữ.. nói chung là ok hết. quan trọng là ý tưởng thế nào thôi!