Về thi cải thiện, học bổng và điều kiện xét loại tốt nghiệp

Thảo luận trong 'Hỏi đáp chung' bắt đầu bởi zPéSul, 10 Tháng một 2013.

1. Offline

zPéSul

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    1. Nếu sau khi thi kết thúc học phần (lần 1), mà đủ điều kiện nhận học bổng (tổng điểm đủ, ko có môn F, ko có môn thi dưới 5đ), nhưng vẫn đăng kí thi cải thiện, thì có được nhận học bổng ko? Hay là bị cắt học bổng?
    2. Trường mình có quy định gì về điều kiện xét tốt nghiệp loại giỏi (hoặc xuất sắc) ko? Ví dụ như một số trường có quy định: sinh viên tốt nghiệp đạt loại giỏi khi và chỉ khi tổng điểm đạt loại giỏi và số tín chỉ học lại (cải thiện) ko quá 5% tổng tín chỉ đào tạo.

Ai có thông tin chính xác về những vấn đề này thì giải đáp giúp mình với.
    Cảm ơn mọi người!!!
  2. Offline

hide

• Windows 95

• lllll
    Số bài viết:
    47
    TRẢ LỜI:
    câu 1: Về việc xét học bổng thì tùy vào chỉ tiêu của phòng đào tào rót xuống cho khoa, nhưng theo các năm thì 2.5 trở lên ko học phần nào bị F thì có học bổng. Việc bạn thi cải thiện khi bạn có thể nhận học bổng không ảnh hưởng gì đến học bổng của bạn cả.
    Câu 2: tốt nghiệp khá từ 2.5 trở lên, giỏi từ 3.2 trở lên. Đó chính là tổng điểm 3 năm của bạn lun đó.
    --- Nhập chung bài viết, 10 Tháng một 2013 ---
    câu 1 thiếu nữa: thi cuối kỳ phải từ 5đ trở lên
    zPéSul, hongoctrienphu_hung9x thích bài này.
  3. Offline

duyen.only.it

• Friends

Số bài viết:
    569
    Câu 1: Vẫn nhận học bổng bình thường (điều này mình đã từng trải ^^)

Câu 2: Riêng vấn đề này đã được nêu rõ trong sổ tay sinh viên. Trường hợp tổng kết cuối khóa của bạn được trên 3.2 or trên 3.6 (tức giỏi or xuất sắc) nhưng số tín chỉ học lại (thi lại) vượt quá 5% tổng số tc đào tạo thì bạn sẽ bị hạ 1 bậc xếp loại của bằng tốt nghiệp (Xuất sắc xuống còn giỏi, giỏi xuống Khá).
    Riêng trường hợp khá, trung bình thì vẫn giữ nguyên, ko bị hạ 1 bậc
    zPéSul thích bài này.