xin anh em chỉ giúp

Thảo luận trong 'Hỏi đáp chung' bắt đầu bởi vietnguyen, 13 Tháng mười một 2012.

1. Offline

vietnguyen

• Windows 1.0

Số bài viết:
    93
    cái laptop của mình nó bị sao mà cái màn hình tối thui hết.một màu đen.ai biết trả giúp mình với
  2. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Dưới góc phải màn hình có dòng gì không bạn
  3. Offline

Nguyen Van Phuc

• Đời sống sinh viên

• Tu Bach Cua íIì CoFfee CluB ft PhuC CoN íIì Smile Lun Tim Ve Ky Uc Da Qua Tim Ban Dong Hanh Va Chia Se
    Số bài viết:
    419
    A triển mình có nên cài win lại trong trường hợp này không vậy a
    --- Nhập chung bài viết, 13 Tháng mười một 2012 ---
    E nghĩ là lỗi win rồi ak
    Nguyen Kim Dung thích bài này.
  4. Offline

phu_hung9x

• Đội cứu hộ máy tính

• ღMột Phút Xa Nhau Ngàn Phút Nhớღ ღMột Lần Gặp Gỡ Vạn Lần Mơღ ღĐến Với Nhau Qua Đôi Lần Gặp Gỡღ ღQuen Nhau Rồi Sao Nỡ Bỏ Nhau Điღ
    Số bài viết:
    242
    Nếu góc phải bên dưới màn hình có chữ "this copy of windown is not genuine" thì đó là do windows đã phát hiện win lậu.
    Nếu vậy thì bạn dùng "ChewWGA" để crack lại win. còn "windows loader" cũng có thể crack nhưng khi bị phát hiện thì chỉ có chewWGA mới phát huy được tác dụng thì phải.....
    còn trường hợp mà không khi khởi động lên chỉ có màn hình đen và con chuột trắng. ngoài ra không có j hết. không có thanh taskbar..v.v..... nhưng có thể mở được "windows task manager" bằng cách "Ctrl+Atl+Del" ... thì có thể là do lỗi xung đột phần mềm hoặc bị lỗi j đó trong BIOS.
    TH 1: bạn có thể thể bấm "Ctrl+Atl+Del" rồi chọn "new task..." gõ vào đó C:\ hoặc D:\... hay bất kì ổ nào bạn có.
    chọn theo đó rồi bạn gỡ phần mềm mà bạn vừa cài lần cuối ra.... rồi restart lại thử
    TH 2: bạn có thể restart và vào BIOS xem có j bất thường không.... hôm trước mình cũng bị như thế.... xong vào BIOS thấy cái network bi disable. mình enable lại xong khởi động lại thì tự nhiên nó được :D
    Chúc bạn thành công! :)
    hongoctrien, codemHoangProduction thích bài này.
  5. Offline

vietnguyen

• Windows 1.0

Số bài viết:
    93
    cảm ơn các bạn nha