Bài viết Xin đồ án mạng không dây

Thảo luận trong 'Hỏi đáp chung' bắt đầu bởi soidaohoa, 26 Tháng mười một 2012.

1. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    Tình hình là em đang làm cai đồ án mạng không dây về “triển khai mạng WLAN cho doanh nghiệp”, mà đang vướng cái demo. Anh chij khóa trước ai có làm về đề tài này cho em xin tham khảo với. em cảm ơn
  2. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    demo thì mình nghĩ khó kiếm, bạn chỉ tự nghĩ ra rồi show ra cách triển khai như thế nào thôi
    theo minh bây giờ bạn hãy tưởng tượng mình chuẩn bị triển khai cho một doanh nghiệp nào đấy rồi mình sẽ đi theo các bước để thu thập thông tin cần thiết như
    Quy mô công ty
    Số lượng người dùng
    Cơ sở hạ tầng của công ty
    Các thiết bị phần cứng cần dùng (lên danh sách, giá thành, các chức năng mà phần cứng hỗ trợ), nhớ tính phương án dự phòng cho việc mở rộng và phòng chống nữa nhé
    Cách cấu hình các thiết bị phần cứng (SSID, Channel, Security...) để mạng hoạt động ổn định, không bị trùng SSID, trùng tần số, bảo mật tốt....
    Cách đi dây, bố trí các thiết bị...
    Đưa ra mô hình mạng, bản phác thảo cách lắp đặt, vị trí lắp đặt cho một tòa nhà cụ thể trên thực tế (bạn nên làm với 1 tòa nhà nhiều tầng)
    ....
    các bước này minh không nhớ cụ thể, bạn có thể tham khảo giáo trình Lan-Wan của trường, trong môn học Lan-Wan này minh nhớ là đã được dạy về các bước để xây dựng một hệ thống mạng hoàn chỉnh

Còn Demo = video thì hầu hết các router hay access point đều có cách cấu hình gần tương tự nhau, bạn có thể mượn mấy con access point của trường để quay video demo, hướng dẫn cách cấu hình là được
    Với đề tài này (Triển khai mạng Wlan cho doanh nghiệp) thì nó thiên về lý thuyết, về phân tích các bước để có thể triển khai một Wlan cho doanh nghiệp nhiều hơn là quay một video demo cấu hình access point

chúc bạn thành công!
  3. Offline

soidaohoa

• Windows NT

Số bài viết:
    211
    Mình củng làm phần lí thuyết gần tương tự cái bạn nói rồi, mà cái demo thì hơi khó. Nếu chỉ cấu hình AP đơn giản thì bình thường quá.
  4. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    bạn có thể triển khai chứng thực wifi qua radius server