Thảo luận Yêu không được thì đạp đổ

Thảo luận trong 'Tâm sự chính mình' bắt đầu bởi angelngochoa, 23 Tháng tư 2013.

1. Offline

bjminhphung

• Windows 2.0

Số bài viết:
    79
    uh đúng rồi đó chính cuộc sống đã đẩy đưa những người đó đến với con đường phạm tội.cuộc sống càng hiện đại thì tệ nạn tội phạm càng gia tăng
  2. Offline

trandaiton2

• Windows 3.0

Số bài viết:
    81
    Ý kiến của bjnhminhphung theo mình là khá chính xác, muốn xem xét 1 vấn đề phải xét đến 2 mặt, cái gì cũng có bắt nguồn của nó, bản chất con người sinh ra vốn lương thiện, theo mình thì chẳng ai ác cả, thú tính lại càng không mà vấn đề ở đây yêu như thế nào mà để bị như thế, cách đối xử với người mình yêu đã tốt hay chưa, xét mình trước rồi mới xét người ta sau, mình đã làm được gì cho người mình yêu, hay chỉ biết nhận mà không biết cho, thiết nghĩ, trong tình yêu cũng cần phải có 2 chữ công bằng nữa, nếu yêu mà ích kỉ như vậy thì theo mình hậu quả đến âu cũng là điều tất nhiên và đừng trách than ai cả.Tuy nhiên nếu đổ lỗi cho hoàn cảnh mà phạm tội thì cũng không đúng, trong xã hội bây giờ nếu chỉ phó mặc cho số mệnh đưa đẩy mình thì kẻ đó thật sự hèn nhát, những giọt nước mắt khi đứng trước vành móng ngựa đã chứng minh điều đó...Theo mình, nếu muốn yêu, trước hết hãy chọn người yêu thật tốt, đơn giản là vì các vụ án xảy ra chủ yếu ở những người chưa hoàn thiện một cách nhìn đúng đắn trong tình yêu và một điều quan trọng là bạn phải yêu thật chân thành, công bằng với người mình yêu, bởi thiếu yếu tố này dù bạn có kiếm được anh chàng hiền lành như "đất" rồi thì bạn cũng "độ" anh ta thành "sát thủ máu lạnh" mà thôi (thực tế đã chứng minh rồi nhé^^), nếu bạn lỡ yêu một "sát thủ" thực sự bạn hãy giúp anh ta (hoặc cô ta) trở về với ánh sáng, đừng đòi hỏi lợi ích cho mình cho dù phải chịu nhiều nhiều cay đắng (tình yêu mà :), mạnh lắm, đừng khinh thường). Nếu bạn nghiêm túc với tình yêu, thì hãy yên tâm, tình yêu luôn biết cách trao quả ngọt cho bạn...^^
    angelngochoa thích bài này.
  3. Offline

angelngochoa

• Đời sống sinh viên

• Mi xanh
    Số bài viết:
    199
    Nói có vẻ hay đấy,mình thích bạ rồi đó (siu black), nhưng mà đẻ làm được vậy không đẽ như bạn nói đâu.:-&
  4. Offline

trandaiton2

• Windows 3.0

Số bài viết:
    81
    Mình chỉ chia sẻ quan điểm, làm được hay không là do mỗi người, thật ra để làm được việc trên rất dễ, vấn đề là bạn có đủ yêu thương chân thành không, chứ yêu theo cái kiểu "mì ăn liền" như phần lớn sinh viên bây giờ thì hỏng, chóng yêu rồi chóng chán, rút cuộc chẳng nên được cái gì lại còn thêm lắm cảnh rối ren.Chẳng phải thế hệ đi trước chúng ta làm rất tốt đấy thôi, người yêu đi chinh chiến xa nhà hơn 3 năm k về, k tin tức, vậy mà họ vẫn yêu nhau thắm thiết, có những câu chuyện hoàn lương bất ngờ của những tướng cướp khét tiếng một thời mà tác nhân chính là 1 người con gái, người đã dùng tình yêu của mình cảm hóa hắn, đó đâu phải là tiểu thuyết, thậm chí đó là câu chuyện xảy ra ở Việt Nam, nếu bạn dám yêu 1 cách chân thành và lựa chọn đúng người để yêu thì đó chẳng phải là vấn đề gì to tát cả.
  5. Offline

angelngochoa

• Đời sống sinh viên

• Mi xanh
    Số bài viết:
    199
    Bạn nói đúng nhưng,các bạn trẻ bây giờ không còn được như các thế hệ đi trước nữa đâu.Liệu các bạn tre bây giờ có thể đợi người yêu mình 3 năm không về,không tin tức không,có bao nhiêu người làm được.liệu có đủ tình cảm đẻ chờ đợi trong khi xung quanh họ có rất nhiều cám dỗ vây quanh và liệu có thể giữ tình yêu chân thành mình mà không.Khó nói lắm
  6. Offline

trandaiton2

• Windows 3.0

Số bài viết:
    81
    Không dám yêu thì tại sao lại yêu, rồi chuốc lấy bao phiền phức chứ...không đứng vững trước cám dỗ thì đó k thể gọi là tình yêu và yêu lung tung hay thay đổi thì hậu quả tất nhiên phải tự gánh lấy, như thế thì không có thể trách ai được, chỉ nên trách mình thôi, yêu như vậy thì chẳng bao giờ hạnh phúc được cả, tình yêu đâu phải mòn hàng mà nói nó đến tận tay được, với đến nó thì phải bước qua nhiều cạm bẫy (có vẻ giống Đường Tăng đi lấy chân kinh), muốn có "mì ăn liền" và hạnh phúc tức thời thì tất nhiên phải hứng chịu hậu quả, hỏi sao không bị tạt axit, bị chém...đó là cái giá phải trả mà thôi, điều đó tuy đơn giản nhưng sinh viên bây giờ toàn làm phức tạp nó lên để rồi ngồi đó kêu trời, phê phán này nọ, nhưng có biết đâu mình là nguyên nhân của tất cả mọi chuyện...Vì thế yêu chân thành, đừng đòi hỏi quá nhiều và yêu bằng cái đầu thì theo mình là sự lựa chọn không thể tốt hơn
  7. Offline

angelngochoa

• Đời sống sinh viên

• Mi xanh
    Số bài viết:
    199
    Tất nhiên là vậy rồi...chóng yêu chóng chán tán 2 tuần đổ..sang tuần thứ 3 chia tay vậy đó.Nếu xem người ta là vật trưng bày thì nên dừng lại đừng làm người khác tổn thương vì sự ích kỷ của chính bản thân mình
    Đình TrinhMun_xyh thích bài này.
  8. Offline

trandaiton2

• Windows 3.0

Số bài viết:
    81
    Thì thế mình mới bảo phải yêu bằng cái đầu, trước khi chấp nhận yêu một người nào đó phải tìm hiểu đối phương là ai đã chứ, yêu vội vàng thì mau chóng buồn thôi....trong tình yêu không thể "mở bài" rồi tới luôn "kết luận" được.>:D<.Mình thấy con trai tốt bây giờ không thiếu, tuy nhiên một số bạn gái lại thích chọn những anh chàng có ngoại hình "dễ thương như phim Hàn",mà cứ phải cao hơn mình ít nhất nửa cái đầu, khổ thế đấy, nhưng chẳng mấy ai nghỉ rằng đầu óc và suy nghĩ của anh ta liệu đã cao hơn nửa cái đầu của mình chưa, còn những chàng trai bằng hoặc thấp hơn thì "out" ngay từ "vòng gửi xe", thế là "sập bẫy" rồi hối tiếc, than thở, thế sao từ đầu không dùng lý trí để quyết định, tại sao lại kén chọn vậy.Mình nghĩ một cô gái thông minh luôn biết cách chọn người yêu cho mình, dù người đó cao hay thấp...miễn sao biết yêu thương mình, thấu hiểu mình là được và điều hiển nhiên phải suy nghĩ chín chắn hơn mình. Mình cũng có 1 cô bạn, đang học Đại học y Huế tháng 9 này cưới, không phải vì "ăn cơm sớm" mà vì cô ấy đã chọn được 1 người thích hợp, chọn đúng 1 người tuyệt vời và thế là cả 2 quyết định "xe tăng đám cưới" luôn.^^.Con trai tốt thì nhiều, vấn đề bạn có đủ tỉnh táo mà nhìn ra k thôi :)
    hongoctrien, angelngochoaMun_xyh thích bài này.
  9. Offline

Đình Trinh

• Windows 3.0

Số bài viết:
    20
    Chuer đề khá ấn tượng!:D
  10. Offline

phuc113

• ÔI CÁI CUỘC ĐỜI NÀY

• HOSTING - DOMAIN - VPS - THIẾT KẾ WEB
    Số bài viết:
    623
    Bới lòng người là giấy thui, giấy thì rất dễ cháy. Cái gì ko vậy bạn. xa lâu tình cảm sẽ nhạt là điều tất yếu. Con người mà đâu phải đá, ai chẳng iu cái đẹp, chẳng thik ng mình yêu bên cạnh.
  11. Offline

angelngochoa

• Đời sống sinh viên

• Mi xanh
    Số bài viết:
    199
    Mình thấy hầu hết con gái bây giờ không ngoài trừ mình thì tiêu chuẩn đầu tiên là ngoại hình phỉa đẽ nhìn xong mới tới tính cách và tình cảm của họ dành cho mình.Ai cũng muốn có người yêu đẹp đẻ khoe với thiên hạ chứ,nhưng vẫn biết cân nhắc giữa một chàng trai đẹp xấu tính với một chàng ngoại hình không mấy ấn tượng nhưng tính cách và con người họ tốt.Nếu là mình thì không cần biết người yêu mình đẹp hay xấu mà mình chỉ quan tâm họ có yêu thương mình thật long hay không thôi.:-*:-*
    hongoctrien thích bài này.
  12. Offline

c.f_salt

• Windows 95

Số bài viết:
    17
    - Thử cảm giác "Yêu là phải để người yêu mình được hạnh phúc" rồi hiểu ;))
    p.s: I had to do it... :-s
    --- Nhập chung bài viết, 8 Tháng năm 2013 ---
    - Thử cảm giác "Yêu là phải để người yêu mình được hạnh phúc" rồi hiểu ;))
    p.s: I had to do it... :-s
  13. Offline

angelngochoa

• Đời sống sinh viên

• Mi xanh
    Số bài viết:
    199
    Vậy bạn đã hiểu cảm giác ấy là thế nào chưa o_O
  14. Offline

Ctrl+F9

• Friends

• Đăng kí mới , gửi mail xác nhận không được kìa :v ..............
    Số bài viết:
    731
    Xin phép được đào mộ để tiếp tục bàn luận!
    bonghoanho123angelngochoa thích bài này.
  15. Offline

Thuylunglinh_tq

• Phần mềm

• van quang
    Số bài viết:
    270
    ui quản lý box đời sống sinh viên nhưng có lẽ mình hơi vô tâm quá nhỉ, các bạn chém thế này mà hôm nay mới đọc hết xin lỗi nha...
    cuộc sống mà luôn luôn có những điều trái ngang, "nhưng" không phải ai ai cũng như vậy đâu mọi người à, dù cuộc sống có đưa đẩy đến đâu thì người ta cũng phải biết đâu là lối đi cho riêng mình, dù đó là ngõ hẹp đường cùng thì cũng phải biết phấn đấu vượt qua, và trong tình yêu cũng không ngoại lệ... nhưng khi yêu nhau thì tôi chỉ có một lời cho các bạn trẻ hãy trân trọng những gì mình đang có và những gì thuộc về ta, đừng để mất đi rồi mới thấy hối tiết đó là chân lý sống của tôi tôi rất muốn mọi người có thể làm được những điều nhỏ nhoi ấy... nó không khó, không hề khó các bạn à, nhưng nó rất dễ bị lãng quên trong tâm thức... "tình yêu" đối với tôi bay giờ thì hơi khó một tí vì tôi chưa yêu ai, nhưng tôi cũng có thể nói với các bạn một điều rằng, khi yêu nhau hãy trao nhau những gì tuyệt vời nhất và giữ cho nhau những điều tốt đẹp nhất để đừng để sau này người này phải hận người kia,
    kẻ oán người hận biết bao lần
    trăm năm hóa kiếp hãy cần nhau
    nên khi yêu nhau thì hãy hi sinh cho nhau chứ không phải là cứ gượng ép nhau để rồi đem lại những điều đáng tiết, những đâu khổ cho nhau,và những cuộc tình éo le, những nạng nhân...của cuộc đời...
  16. Offline

angelngochoa

• Đời sống sinh viên

• Mi xanh
    Số bài viết:
    199
    Anh thử yêu đi rồi sẽ cảm nhận được những ngọt bùi thăng trầm của tình yêu cũng như cuộc sống này..có những cái mà mình nói sẽ không bao giờ phạm phải nhưng đến lúc đích thân mình chứng kiến và cảm nhận thì suy nghĩ của mình không như ban đầu mình nói đâu anh à..khó lắm,chút yếu lòng nhất thời sẽ thay đổi hoàn toàn suy nghĩ. :-o:-o
    Ctrl+F9 thích bài này.
  17. Offline

Thuylunglinh_tq

• Phần mềm

• van quang
    Số bài viết:
    270
    nhưng với anh tự tin làm được à...
  18. Offline

namtuocdn

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Mình đọc bài này thấy bạn chủ topic có một cái nhìn có lẽ ko tốt về con trai.Theo mình nghĩ ko nên quy chụp hết con trai như vậy.Bạn nói con trai bây giờ thế này thế khác.Ok.Nhưng bạn có nghĩ con gái thì sao ko.Và theo đó bạn phải ở trong hoàn cảnh của họ bạn mới biết được thế nào là đúng và tại sao làm vậy.Mỗi vấn đề phải có 2 mặt nhìn nhận của nó.Mình ko ủng hộ hành động đó nhưng mình nghĩ cũng có lý do của nó.Vậy thôi.
  19. Offline

angelngochoa

• Đời sống sinh viên

• Mi xanh
    Số bài viết:
    199
    Thì cái gì nó cũng có 2 mặt mà bạn mình không phủ nhận con gái đôi khi cũng như vậy...mà nhiều lúc thà bạn đắc tôi với con trai dễ giải quyết hơn con gái vì con gái thù dai lắm..hjhj..không có mình
    --- Nhập chung bài viết, 12 Tháng năm 2013 ---
    Anh chứng minh điều mình nói đi
  20. Offline

dulich.etv

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    Haize, bây giờ nhiều giá trị bị đảo lộn quá rồi