[Hỏi đáp -Thảo luận] Liên thông đại học năm 2012

Thảo luận trong 'Liên thông & định hướng việc làm' bắt đầu bởi congthangitvn, 25 Tháng sáu 2012.

1. Offline

tho_bum_it

• Windows 2.0

Số bài viết:
    86
    rảnh quá, chưa có gì ma thích gây scandal
  2. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
  3. Offline

tuanpro

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    11
    Liên thông đại học Tôn Đức Thắng: http://www.thongtintuyensinh.vn/DH-...nh-dao-tao-lien-thong-nam-2012_C119_D3314.htm. Mình hiện đang học liên thông ngành công nghệ thông tin tại trường TDT. trường có 2 cơ sở 1 ở đường ngô tất tố quận bình thạnh và cơ sở chính ở đường nguyễn hữu thọ quận 7, học cao đẳng và đại đại thì học tại cơ sở chính, trường có học phí tương đối đắt môn lý thuyết : 220.000 đ/tín chỉ - 250.000 đ/tín chỉ, môn thực hành : 370.000đ/chỉ – 400.000đ/chỉ, mình thấy thì vào thì cũng không khó lắm. đây là link chương trình học hệ liên thông của ngành công nghệ thông tin: http://www.mediafire.com/?dfz8gbenb2a43uj. Các bạn đọc xong nghiên cứu kĩ để chọn cho mình 1 trường hợp với mình nhất.
    congthangitvn381 thích bài này.
  4. Offline

meokuckung.lx

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Cảm ơn bạn đã có thông tin hữu ích cho mình. Nhưng bạn ơi ! Mình ở dưới quê cho nên không biết gì nhiều về những trường đại học ở Tp.HCM. Về trường đại học TDT bạn có thể cho mình biết là trường ở đó có tốt không? Môi trường xung quanh thế nào? Ngành Khoa Học Máy Tính học nhiều về lý thuyết hay thực hành? Công Nghệ Thông Tin của trường TDT chỉ đào tạo về ngành đó thôi phải không?
    neyugn thích bài này.
  5. Offline

dinhquanvuong

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
  6. Offline

bb112

• Windows 2.0

Số bài viết:
    42
    ai ở Sài Gòn, gần trường ĐH tài chính marketting mua giúp mình bộ hồ sơ với!
  7. Offline

bb112

• Windows 2.0

Số bài viết:
    42
    ai ở Sài Gòn, gần trường ĐH tài chính marketting mua giúp mình bộ hồ sơ với!
  8. Offline

tuanpro

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    11
    Về cơ sở vật chất thì rất tốt, thuộc top những trường có cơ sở vật chất tốt nhất của sài gòn, môi trường cũng tốt, gần đường chính, gần khu đô thị phú mỹ hưng, cũng gần trung tâm thành phố. bạn có thể lên http://tdt.edu.vn/ tham khảo thêm những cái còn thắc mắc về trường. Trường chỉ dạy 1 ngành công nghệ thông tin chung thôi không có chia chuyên ngành như trường mình. Chương trình dạy thì tùy môn mà có tỉ lệ các buổi thực hành riêng, nhưng đa số là lý thuyết, thực hành chiếm 30%. Bạn có thể tham khảo trong chương trình học liên thông mà mình đã share trong đó có nói rõ bao nhiêu lý thuyết bao nhiêu thực hành. Theo mình tìm hiểu thì ngành CNTT của trường TDT cũng chưa có uy tín lắm so với các trường khác tại sài gòn.
    congthangitvn thích bài này.
  9. Offline

meokuckung.lx

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Thật cảm ơn bạn ! Ở đây mình học hệ TCCN ngành Tin Học Ứng Dụng. Mình chỉ học môn Cơ sở dữ liệu, mà trường TDT thi Cơ sở lập trình. Thật không biết làm sao?
  10. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    2.232
    Thế bạn tính liên thông ngành gì?
    @tuanpro xem xét tư vấn rõ hơn cho bạn nhá.
    tuanpro thích bài này.
  11. Offline

tuanpro

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    11
    Môn cơ sở lập trình là môn lý thuyết ngôn ngữ lập trình của trường mình đó bạn. viết trên giấy các chương trình đơn giản như tính tổng, ma trận, ước chung lớn nhất,..... đại loại các bài cơ bản khi mới tiếp xúc với lập trình, viết bằng ngôn ngữ c hoặc c++.
  12. Offline

grass_268

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Mấy anh chị cho em hỏi liên thông trường Trung cấp bưu chính viễn thông ở Đà Nẵng có những môn nào không, chương trình có nghiên về lý thuyết không mấy anh chị, có học tiếng anh như ở trường mình nữa không ạ?
  13. Offline

kid_bander

• Windows 95

Số bài viết:
    393
    ^ đọc #8 kìa bạn
  14. Offline

grass_268

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Mình muốn hỏi về ngành quản tri kinh doanh của trường Trung cấp bưu chính VT ở ĐN ấy
  15. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    2.232
    Ko phải trường Trung cấp bưu chính tuyển sinh liên thông bạn nhá. đó là học viện công nghệ bưu chính viễn thông (Ptit) mượn cơ sở để đào tạo thôi. Về chương trình đào tạo của PTIT thì cả 3 miền đều như nhau. bạn có thể tham khảo ơ #1 có bài review của bạn Thanh Nga lớp MA02 nói về chương trình khung của học viện công nghệ bưu chính viễn thông ngành quản trị kinh doanh đó.
  16. Offline

peutshf

• Shut Up

Số bài viết:
    333
    Vậy thì HVBCVT nó vẫn chưa ôn thi phải không ạ? Trên Website thì 1 lúc lại ghi là ôn thi từ ngày 15/6 đến 3/8, sau đó gần đây thì lại là ôn từ ngày 30/7 đến 24/8, vậy thông tin nào là chính xác vậy ạ? :(
  17. Offline

bi_ngo_9x

• Windows NT

Số bài viết:
    165
    Mình học Viễn Thông. Bằng THUD. Liên thông ở trường DH Công Nghiệp HCM nghành Công nghệ thông tin được không.
  18. Offline

toituduy_toitontai

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    26
    thanks mấy anh chị nhiều. vì là dân viễn thông khóa 4 nên chuẩn bị cho chắc, có vài thắc mắc nho nhỏ liên thông hvbcvt tại đà nẵng :
    1. cho e cái địa chỉ?
    2. liên thông thì mình thi 2 môn nào (ôn tập ntn lun:P) ?
    3.liên thông cụ thể là nghành nào,cần yêu cầu chi ko?
    4.thời gian học cụ thể của từng nghành(mấy năm)?
    5.ăn ở tại trường ntn hay phải thuê trọ ak?
    6.cấp bằng ntn mấy a,có đòi hỏi bằng c,b...anh văn do trường cấp như ở trên nói ko?
    7. thi đầu vào khó không?có cạnh tranh chi nhiều ko?
    8.chương trình h?thời gian đi học ntn?( h 1 buổi ak)
    9.tình hình thầy cô giảng viên ok ko?
    10.csvc ntn?
    làm phiền mấy tiền bối rầu hihi #:-s
  19. Offline

kid_bander

• Windows 95

Số bài viết:
    393
    1. Đương Nguyễn Sinh Sắc (đi lên phía Hòa Khánh, qua ĐH sư phạm 1 chút sẽ thấy)
    2. Mấy ngành khác thì phía trước có nói rồi chỉ có ngành ĐTVT: Kỹ thuật mạch điện tử + ghép kênh
    3. Cụ thể thì năm sau chưa biết đc, còn năm này là ko cho Tin học ứng dụng thi ngành ĐTVT. Yêu cầu bổ sung kiến thức những môn mình ko học.
    4. ĐTVT & CNTT: 2 năm
    QTKD: 1.5 năm
    5. Trường có KTX dư quá trời!
    6. Tình hình là học 1 học kỳ rồi nhưng chưa thấy có yêu cầu bằng anh văn j cả
    7. Thi cũng ko có khó lắm ;)) còn cạnh tranh mỗi năm mỗi khác nên ko nói đc
    8. Chương trình học như trên đã nói! Thời gian học thì có thời khóa biểu nhưng hầu hết là học 1 buổi
    9. Thầy cô trình độ Thạc sỹ hết. U30 trở lên
    10. Cơ sở vật chất nói chung là thua Việt hàn nhưng có cái đc là free wifi! Hết
    toituduy_toitontai thích bài này.
  20. Offline

grass_268

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Nghe bảo tốt nghiệp loại giỏi được nhận thẳng vào học phải không anh/chị? Hay vẫn học và thi bình thường?