đóng góp ý kiến cho buổi giao lưu sinh viên 3 khóa

Thảo luận trong 'Hội sinh viên' bắt đầu bởi thanhnga-mar, 4 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

thanhnga-mar

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    các bạn trong cộng đồng 2mit cho mình những ý kiến hay để làm chương trình giao lưu giữa sinh viên ba khóa dự kiến tổ chức vào đầu tháng 10.các bạn sớm cho mình ý kiến hay nhé! Ví dụ trong chương trình nên tổ chức trò chơi gì........cảm ơn các bạn nhé
  2. Offline

Mr.Đức

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    203
    Trong chương trình giao lưu sinh viên 3 khoá đầu tiên chúng ta phải kể đến là phần văn nghệ giao lưu , sau đó là phần giao lưu : các bạn sinh viên mới sẽ được mời đặt những câu hỏi , những thắc mắc cần được giải đáp của mình về cuộc sống mới ở trường , các anh chị sinh viên khoá trước sẽ được cử đại diên trả lời .Thứ ba là tổ chức các trò chơi mang tính cộng đồng ( thi giữa ba khoá với những giải thưởng nho nhỏ và ý nghĩa ) . ===>liên hoan nho nhỏ ============>................. các bạn góp ý thêm ! :y38:
    lebinhvhit03aRonaldo thích bài này.
  3. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Mình thích ý kiến của bạn Đức. Việc bây giờ là mọi người ai có ý tưởng hay, trò chơi nào càng vui càng tốt nhưng không nên liên quan quá nhiều đến việc học như vậy sẽ mất đi ý nghĩa của trò chơi.
    Mr.Đức thích bài này.
  4. Offline

Mr.Đức

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    203
    Mình nghĩ chúng ta sẽ chơi một dạng trò chơi như ai là triệu phú , phần mềm chơi trò chơi này rất dễ viết . chúng ta sẽ có những gói câu hỏi và 15 thang điểm tương đương với những mức thưởng tăng dần . Chọn một số bạn ở ba khoá để cùng chơi , thay vì chơi 1 người chúng ta sẽ chơi 1 nhóm 3 người ( có cả 3 khoá ) cùng hỗ trợ nhau ! có những phần chơi dành cho khán giả nữa .Đó là ý kiến của mình mong các bạn , các anh chị góp ý thêm !:y25:
    lebinhvhit03aRonaldo thích bài này.
  5. Offline

boynghichnet

• Ẩn dật

Số bài viết:
    552
    Em là sinh viên khoá 3 mới nhập học nghe mấy anh giới thiệu cái này nghe cũng được lắm đó! Như vậy sẽ giúp bọn em đỡ buồn hơn trong mấy ngày đâu mới vô. :y78:
    RonaldoMr.Đức thích bài này.
  6. Offline

nhocbanto90

• Friends

Số bài viết:
    351
    Mình thấy cách tổ chức của chương trình chào đón năm mới mà chúng ta tổ chức năm ngoái rất phù hợp với chương trình chào đón Tân sinh viên mới.Như năm trước thì chuơng trình chào đón Tân sinh viên khoá 2 bọn mình tổ chức chưa được chu đáo lắm, tuy nhiên với tính cách của sinh viên luôn khắc phục mọi khó khăn thì mình tin chương trình năm nay sẽ đặc sắc hơn nhiều.Chúng ta phải làm hết sức đê không làm Tân sinh viên thất vọng.:y46:.Các bạn sinh viên khoá 3 đã là thành viên của diễn đàn hãy đóng góp và giới thiệu bạn bè gia nhập diễn đàn và đóng góp nhiều hơn nữa;đó cũng là cách các bạn có thể làm cho phong trào của trường ta đi lên đó.Thân mến.
    Ronaldolt_forever thích bài này.
  7. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Năm ngoái là tân sinh viên lên "lấy" đc 1 cái móc chìa khóa về nhà con "em" nó lấy mất. năm nay cố gắng kiếm cái khác...
  8. Offline

Self

• Windows 1.0

Số bài viết:
    93
    chúng ta nên tổ chức những trò chơi dân gian như bịt mắt bắt dê vv và vv :x:x:x
    lebinhvhit03aMr.Hieu thích bài này.
  9. Offline

autoreply

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    67
    Bịt mắt bắt dê ???? trường này mà bắt dê thì pek hồi mô cho hết. khò khò. Giỡn chứ cái chi cũng hỏi lên trên trước rầu làm chi làm mấy uynh. Mờ chắc cho á, làm đi, làm lẹ lẹ làm wen em khoá 3 phát mồ. khò khò
  10. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Mà cái này mình nghe nói là lớp QC khóa 1 đảm nhiệm toàn bộ thì phải, chúng ta chỉ bàn tán cho zui thôi chứ cũng chẳng biết có thành hiện thực k nữa. Nhưng dù soa năm nay cũng phải lên lấy quà
  11. Offline

Mr.Đức

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    203
    Hôm đó vui vui thì hai đứa mình lên hát bài cho vui !
  12. Offline

MoNeY

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    nên tổ chức thành những gian hàng theo khu vuc lớp hoặc ngành của nhưng lớp ,ngành của khoá 1$2 để máy em khoá 3 có thể thăm quan và giao lưu .để đảm bảo chương trình hok bị chi phối bởi các gian hàng thì chúng ta có thể tổ chức gian hàng từ 17h>>.19h , sau đó sẽ tổ chức giao lưu bằng hình thức văn nghề.....

theo kinh nghiệm thì hình thức tổ chức gian hàng sẽ thân thiện hơn, ngoài ra các lớp còn có thể tài năng , sự khoé tay của mình qua các chương trinh mà lwops mình muốn tổ chức tại gian hàng ( ví dụ có thể bán các món ăn nhẹ, là các đỗ handmade để bán.......)

đó là ý kiến của mình có thể tham khảo :))
  13. Offline

sunboy

• Thành viên sáng lập

• No thing
    Số bài viết:
    1.616
    HiHi .. Nhớ năm ngoái mới zo trường mới vài ngày mà tụi khoá 2 mình đã tự tụ tập lại ở khu b1, giao lưu van nghệ rùi tự giới thiệu. Tớ vẫn còn nhớ chú congthang_9x đeo đôi kính ngố ơi là ngố.. còn ông chip thì đứng lên phát biểu ý tưởng làm 1 diễn đàn giao lưu cho SV. Thế mà giờ 2mit ta đã ra đời và lớn mạnh.. Nhanh thật
  14. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    oÁ! Năm ngoái chẳng biết hát hò gì cũng lên ca 1 bài với chị Dung( khóa 1 làm bên đoàn trường) nhờ thế mà mình hát ko hay nhưng vẩn ăn hôi đc chút ít/:y29:
  15. Offline

NguyenTanBinh

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    130
    Thật sự thì tổ chức buổi giao lưu của cả 3 khóa thì rất tốt. Nhưng vấn đề đặt ra ở đây là phải tổ chức như thế nào và địa điểm là ở đâu ? phải có một BQT cho buổi giao lưu này .Và phải kết hợp thật chặc chẽ với nhau .Để có thể đưa ra phương án kiệp thời và hiệu quả nhất cho tất cả các vấn đề có thể nảy sinh trong buổi giao lưu này !!
  16. Offline

Nh0c'c0n

• Windows 3.0

Số bài viết:
    151
    Cho Em Phát Biểu ! Hj...

Điều này rất tốt nó giúp cho tụi em làm wen đc với những anh chị khoá trước
    Rồi gặp gỡ giao lưu với nhưng bạn cùng khoá.
    Là ý tưởng hay
    Nhưng việc tổ chức là một vấn đề lớn.
    Có j cứ gọi em em sẵn sàng giúp.
    Em ở phòng 114 khu B1
  17. Offline

xidauhaha12

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    25
    rất đồng ý với ý kiến của các bạn. Nếu có thêm chương trình hát karaoke hay có thêm tiết mục giao lưu của giảng viên nữa thì hay. Chẳng hạn như các cô lên hát vài bài(trường mình thì lắm cô hét hay nhiều thầy múa giỏi lắm).hehe
  18. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    topic này của buổi giao lưu năm ngoái mà. bạn có thể góp ý trong topic mới chuẩn bị cho giao lưu với khóa 4 kìa.
    lần sau xem kĩ tiêu đề và ngày tháng trứoc khi post bài nha bạn
    hoang_b7 thích bài này.
  19. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    close topic..................
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.