Câu Đố hay..khó...và phần thưởng hấp dẩn đây..nhanh chân nào!

Thảo luận trong 'Đố Vui' bắt đầu bởi neyugn, 7 Tháng tư 2011.

1. Offline

Chiefree

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    438
    Đừng đi qua cổng. Có cái cổng thành nào chia đất nước ra làm 2 được không? Bức tường Berlin hả :D
  2. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    Hihi đây là ví dụ mà...Nhưng mà củng có thể có 1 đất nước như vậy thì sao he...
    Trên đời này không có gì mà không thể cả bạn ạ....
    Good luck!!
  3. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    Chú ý: tôi cho các bạn hết ngày 10 mà không trả lời đúng thì mình sẽ thông bào kết quả, và không ai nhận được quà nầy hết....!

Các bạn chỉ còn ngày này và ngày mai nữa thôi...! hãy nhận phần quà đặc biệt đi nào.. có một không hai đó...!
  4. Offline

ccvt030076

• Windows NT

Số bài viết:
    143
    Bạn ơi mình suy nghĩ chậm nhưng cũng bon chen tý nha hì hì! Có phải câu trả lời của người đó khi gặp lính gác là: "Tôi là tôi".
  5. Offline

jun_alone

• Windows 3.0

Số bài viết:
    203
    trả lời đúng rồi đó .nhặt đầu về làm quà nha :))
  6. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Đáp án 1: Em hổng mún chết :-s
    Đáp án 2: Em không biết. Anh giết bao nhiêu người rùi? :-?
    Đáp án 3: Cho em chết tra (già) đc hẻm ;;)

Mình chỉ nghĩ ra đc 3 đáp án vui đó ^^!!!
  7. Offline

neyugn

• Windows Me

Số bài viết:
    688
    Cảm ơn bạn! đáp án của bạn rất vui, hài hước nhưng chưa đúng bạn ơi!!!
  8. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Đáp án 1: Hỏi 1 đằng trả lời 1 nẻo.
    Đáp án 2: Hướng dẫn mình đi qua cổng thành đê.
  9. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Đơn giản thôi, đáp án cho mọi câu hỏi là:

TÔI KHÔNG BIẾT

có thưởng rồi hehe
  10. Offline

neyugn

• Windows Me

Số bài viết:
    688
    KAKAKA Bạn chỉ có 1 câu hỏi khi ra vào cổng thành thôi!!! và nếu như bạn trả lời như vậy thì được nhà vua quy vào tội trả lời sai câu hỏi-->chết

Bạn ơi D/A này có người trả lời rồi và câu trả lời này là chưa chính xác...! bạn nên đọc tham khảo các câu trả lời trước nhé...!
  11. Offline

cute91_it

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    20
    Theo e thì giết chết ô Vua đó là xong.keke.Ring wua nào.
  12. Offline

neyugn

• Windows Me

Số bài viết:
    688
    Thời gian mình cho các bạn trả lời câu hỏi đã hêt...! Chắc cũng không ít người ngồi chờ xem đáp án là gì đây...!!!
    Câu trả lời như sau:
    Thứ 1: Chúng ta sẽ không trả lời bất cứ câu nào của lính gác cả vì chưa biết câu hỏi của lính gác là gì hết. Nếu chưa biết câu hỏi thế nào mà trả lời thì sao được đúng không..!--> các bạn đọc đề chưa rõ.
    Thứ 2: Nếu lính gác có hỏi thì cũng tùy vào câu hỏi mà trả lời cho phù hợp.
    Ví dụ: Lính hỏi: anh hãy trả lời đúng (sai) câu hỏi của tôi?
    Trả lời: Tôi sẽ chết..!
    Vì trả lời như vậy sẽ là vừa đúng vừa sai, không có mức phạt dành cho câu trả lời vừa đúng vừa sai, cho nên được qua thành...!
    Nói túm tại: câu đố này chưa rõ ràng nên sẽ không có đáp án nào rõ ràng hết. Chỉ có những câu trả lời cho những câu hỏi thật sự mà thôi!

Có một số bạn trả lời rất thông minh nhưng thực sự chưa thuyết phục vì chưa đúng ở các trường hợp như tôi đã nói! rất tiết...
    Vậy là phần thưởng đặc biệt và bí mật vẫn chưa được bật mí rôi! Tiết quá đi...!!! Thôi đành chờ cơ hội khác vậy nhỉ?
    interpol thích bài này.
  13. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Hix hix. Bó tay với cái đáp án
  14. Offline

neyugn

• Windows Me

Số bài viết:
    688
    Mình nghĩ đó là đáp án thuyết phục nhất, đúng không?? KAKAKAKA...
    Không ai có cơ hội nhận quà đặc biệt này rôi! Xin tiết lộ với các bạn.. đây là câu trả lời của cậu bé học lớp 5 đó..! và đã được xác thực từ thầy của mình và cũng là chuyên gia về những câu hỏi hóc búa...
  15. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Câu hỏi dạng IF THEN
  16. Offline

jun_alone

• Windows 3.0

Số bài viết:
    203
    tôi thực sự không hài lòng.nếu bạn nói thế thì đáp án của tôi hoàn toàn có thể chấp nhận
  17. Offline

neyugn

• Windows Me

Số bài viết:
    688
    Đáp án này của bạn chỉ đúng có một nữa thôi! cho nên mình nói là bạn chưa chính xác..
    Vì đề chưa nói là người lính sẽ hỏi gì thì sao mà có thể trả lời chứ, nếu chưa hỏi mà nói "tôi bị treo cổ" thì tức là bị xử chết rùi...!
    Đáp án đúng là đáp án đầy đủ chứ không chỉ như câu trả lời của bạn được..! ok men
    Bạn hiểu chứ...!
    Thanks.
  18. Offline

jun_alone

• Windows 3.0

Số bài viết:
    203
    Cậu nói thế là câu hỏi của cậu chỉ là gài ace thui ak??? câu trả lời của người muốn đi qua thành chỉ cần là "đúng hoặc sai".nên nếu ko biết người lính hỏi j mà cứ trả lời là "tôi sẽ bị treo cổ" dĩ nhiên nó sẽ là sai chứ. và giải thích tại sao không chém dc người đó thì mình đã giải thích ở trên rồi.câu đố đưa ra mình chỉ muốn tranh luận cho vui thui mà
  19. Offline

neyugn

• Windows Me

Số bài viết:
    688
    Câu trả lời của người qua cổng thành mà "chỉ cần đúng hoặc sai" thì không được, có thể trả lời như thế nào mà ko sai cũng ko đúng mới có thể qua được thui.
    Còn vấn đề ở đây không phải là gài hay không! mà khả năng giải đố của các bạn như thế nào, phân tích rõ câu đố mới trả lời chứ..! Để trả lời bất cứ câu đố hay câu hỏi gì thì ta cần biết đầy đủ thông tin của 1 đề, nếu chưa đủ giả thiết mà ta cứ trả lời thì tức là ta sai...!ok
    Đúng như vậy, mình trả lời "tôi sẽ bị treo cổ" khi chưa biết câu hỏi của người lính thì mình không được qua thành rồi! còn bạn giải thích mình không nói là sai hoàn toàn, mà câu trả lời chưa thuyết phục, chưa bao quát hết các khía cạnh của vấn đề...!ok
    Còn việc câu đố chỉ tranh luận không thì chưa đủ đâu bạn à! mình phải dùng khả năng suy luận và trí óc của mình để giải nó nữa chứ...kaka.
    Túm lại vấn đề ở đây là bạn trả lời chưa đúng hoàn toàn nên không được chấp nhận..!
  20. Offline

tuanbk

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    nguoi dan se tra loi la "Toi khong biet ".vj khong biet co nghja la ko dung cung ko sai.......hy vong la vay