Chiếu phim góp quỹ từ thiện - CLB VitaminS

Thảo luận trong 'Thông báo từ Vitamin S' bắt đầu bởi piglet7602, 19 Tháng tư 2011.

1. Offline

small

• V.I.P

Số bài viết:
    73
    Bản quyền gì nhỉ? Cô muốn Sinh viên trường mình cần nên cân nhắc kỹ trước khi nói nhé!!!
  2. Offline

KunMinzi

• Windows NT

Số bài viết:
    91
    Phim này đã đc chiếu chên HBO với sub việt => đc share lên mạng => mình chỉ chiếu làm từ thiện thì ko thể gọi là vi phạm bản quyền đc bạn à ^^.Ở đây mục đích là hiểu ý nghĩa qua nội dung phim đc chuyển tải lên phim cho dễ hình dung thôi.Ủng hộ Clb hết mình ^^
  3. Offline

huynh_nguyen

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    vâng, ý nghĩa của chương trình này rất hay, nhưng !!! góp vào quỹ từ thiện nào vậy ????
  4. Offline

small

• V.I.P

Số bài viết:
    73
    Quỹ từ thiện này đã thông qua Thầy hiệu trưởng và đoàn trường. Kế hoạch thực hiện cụ thể như sau:
    - Tặng 2 xuất quà cho người già neo đơn, có hoàn cảnh khó khăn tại phường Hòa Quý. Mỗi xuất quà dự kiến: 1.000.000đ – 1.500.000đ
    - Tặng 2 xuất học bổng cho sinh viên của trường mình, có hoàn cảnh vượt khó học giỏi. Mỗi xuất quà dự kiến: 500.000đ – 1.000.000đ

Vào khoảng tháng 6 năm 2009, Cô tình cờ được xem bộ phim này trên HBO với Sub Tiếng Việt. Thật sự nội dung đã để lại cho Cô nhiều ấn tượng. Sau đó Cô có giới thiệu cho nhiều em Sinh viên trường Đại Học Kinh Tế xem. Các em đều vui mừng được xem bộ phim hay và thán phục nhân vật trong phim. Cho đến nay, có một lý do khách quan thôi thúc Cô đem bộ phim này về trường cho Sinh viên trường mình. Nhưng không tài nào download được bộ phim với sub Tiếng Việt như em sinh viên trên đã nói, mà chỉ có sub tiếng Tây Ban Nha cũng không hề có sub Tiếng Anh. Do đó hiện tại bộ phim được 2GV khoa KHMT trường mình đang cố gắng nghe và dịch lại để viết Sub Tiếng Việt.
    Một vài thông tin Cô chia sẻ để các bạn hiểu rõ hơn. Chúc vui!
    KunMinzi thích bài này.
  5. Offline

huynh_nguyen

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    thưa cô! em thấy sv trong trường mình vẫn còn nhiều bạn có hoàn cảnh khó khăn nhưng CLB VS của mình kô làm từ thiện hỗ trợ nhiều hơn cho các bạn ngay chính trong trường để các bạn có điều kiện vượt qua hoàn cảnh khó khăn mà mình lại đi giúp đỡ bên ngoài (bên ngoài đã có nhiều hoạt động của các tổ chức khác, không phải là ít). Em nói đây không phải là mình ích kỷ, mình không hỗ trợ đối với các trường hợp người già neo đơn, hay các trường hợp khác, ngày xưa có câu "TỀ GIA - TRỊ QUỐC - BÌNH THIÊN HẠ" nói câu này hơi to tóa.
  6. Offline

small

• V.I.P

Số bài viết:
    73
    Cô hiểu. Nhưng em có biết là muốn có cuộc sống hạnh phúc thì "trong ấm, ngoài êm" ko? Từ thiện thì ở đâu cũng có thể làm được việc tốt, nhưng Cô muốn đa dạng hơn về hình thức từ thiện. Ngoài ra Cô muốn "quảng bá" hình ảnh trường mình nữa...
    KunMinzi thích bài này.
  7. Offline

alt+F4

• Core i3

Số bài viết:
    596
    Đầu tiên là CLB Vitamin S chiếu phim gây quỹ từ thiện nhưng không có nghĩa là hoàn toàn hoạt động của Vitamin S là hoạt động từ thiện. Vitamin S muốn sinh viên chúng ta nhận được thông điệp từ nội dung bộ phim và qua đó là gây quỹ ủng hộ từ thiện.
    Còn nói về đối tượng giúp đỡ là sinh viên trường ta đó chứ :D và hơn nữa, cái tên cũng đã nói lên đấy, quỹ từ thiện không phải quỹ khuyến học.
    KunMinzi thích bài này.
  8. Offline

KunMinzi

• Windows NT

Số bài viết:
    91
    @Huynh_Nguyen Nếu bạn có hảo tâm thì hãy ủng hộ ^^ Ko thì hãy để clb làm.Ct này mang 2 ý nghĩa lận.Bạn suy nghĩ trước khi đưa thêm câu hỏi nha.Thân !
  9. Offline

small

• V.I.P

Số bài viết:
    73
  10. Offline

normal

• Windows 98

Số bài viết:
    444
    sao ở topic cô ko để rõ là số tiền có đc sẽ được đưa vào quỹ từ thiện nào để mọi người cũng rõ hơn! còn mấy bạn trong VS đi thông báo cũng ko nói rõ việc trên làm bọn rất nhiều người ái ngại. Chứ với bọn em số tiền nhưng thế cũng chưa phải là lớn lao lắm!
    Cảm cô và VS đang tổ chức hoạt động này!:)
  11. Offline

small

• V.I.P

Số bài viết:
    73
    Toàn bộ số tiền này đều đóng góp vào quỹ từ thiện. Các bạn yên tâm. Như Cô đã công khai kế hoạch từ thiện của mình. Cụ thể như sau:
    - Tặng 2 xuất quà cho người già neo đơn, có hoàn cảnh khó khăn tại phường Hòa Quý. Mỗi xuất quà dự kiến: 1.000.000đ – 1.500.000đ
    - Tặng 2 xuất học bổng cho sinh viên của trường, có hoàn cảnh vượt khó học giỏi. Mỗi xuất quà dự kiến: 500.000đ – 1.000.000đ
    Giả sử CLB bán hết vé: số tiền có thể là 4 triệu đến 5 triệu. Và bạn cứ tiếp tục giải bài toán này cho Cô nhé.
  12. Offline

cctm030057

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    mình là thành viên câu lạc bộ này nè nghe cô nói mình cũng lên mạng tim phim này về downnhungw tìm cho lòi mắt cũng không ra được phụ đề tiếng việt thậm chí cả tiếng anh nữa.
    phụ đề tiếng anh cũng có nhưng phải có tài khoản nạp tiền của nước ngoài nữa kìa (chứ tk việt cũng không được huhu)
    thui đành để bữa nào đi coi phim với cả trường mình cho vui vậy hehe
  13. Offline

small

• V.I.P

Số bài viết:
    73
    Chả hiểu "đơn vị" này là "đơn vị" nào mà cứng đầu vậy nhỉ? Hình thức này thì ở đâu chả có... Quan trọng hơn là nội dung bộ phim truyền tải được gì cho người xem...Nó có làm cho SV trường mình hài lòng ko? Cô bắt đầu cảm thấy mệt mỏi với những câu hỏi hết sức "trẻ con" của các bạn...
    KunMinzi thích bài này.
  14. Offline

nga_sweet

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    không những mình được xem một bô phim có ý nghĩa, và thiết thực trong cuọc sống nhưng bên cạnh mình còn thể hiên dược tấm lòng ttương thân tương ái lá lành dùm lá rách, 1 biểu hiên tốt đẹp của sinh viên việt hàn. còn các bạn thì sao !hãy nhanh chân tìm cho mình một tấm vé ."10.000đ không đáng là bao, nhiều người góp lại thì thật là lớn lao vô cùng" . cùng chung tay gây quỹ các bạn nhé!
  15. Offline

andyhuynh271

• Windows 2.0

Số bài viết:
    32
    muốn đi xem quá @@
  16. Offline

Gachoai_it

• Windows NT

Số bài viết:
    177
    Hihi. Phim rất hay, diễn viên Nam đẹp, kết thúc lại có hậu. Anh chàng bị tật này vẫn có cô vợ xinh đẹp, dịu dàng.
    Hihi anh chị nào có người yêu đi xem cũng có ý nghĩa lắm à. Chắc chắn sẽ xúc động, và để lại trong lòng người xem
    những điều tốt đẹp về cuộc sống, về một con người đầy nghị lực,.................
    thân !!!
  17. Offline

small

• V.I.P

Số bài viết:
    73
    Em ơi, đi xem đi. Cô nhớ "cụ" SV trường mình quá...Chương trình rất ý nghĩa...Em nên về trường, để còn có cơ hội được thăm Cô nữa chứ nhỉ?

Lần cuối cùng, tôi lấy danh nghĩa là một người GV cảnh cáo thái độ của những em SV này. Thái độ của em đối với 1 người GV là vậy hả? Thái độ của em phản ứng với một nghĩa cử cao đẹp là vậy hả? Tất cả những bài viết của em và bạn em, tôi đã chỉ đạo cho các bạn xóa. Em có bức xúc gì, gặp riêng tôi để tôi giải quyết.
    andyhuynh271 thích bài này.
  18. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    Lâu rồi mới thấy lại những hoạt động có ý nghĩa thế này, chúc thành công nhé các bạn :)
  19. Offline

Cat-IT

• Windows NT

Số bài viết:
    261
    ủng hộ!! up cho VTMS.. :) :)
  20. Offline

dakmil_cf

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    3
    xin lỗi vì đã mạo phạm vì không biết nichname này là một giảng viên! mong sự thông cảm!!
    nhưng hãy suy nghĩ rằng nếu bài viêt dù có thế nào đi chăng nữa thì không nên xóa bởi vì nội dung bài viết không vi phạm diễn đàn và cũng không có mục đích phá hoạt club nào cả mà ở đây đề cập tới vấn đề ý tưởng này là của ai thế. nếu ý tưởng của người khác thì tính thế nào????? thui chúc club một buổi chiếu film thành công chúng ta chỉ dừng lại tai đây!! và hy vọng rằng nếu mai này có xóa bài của một member thì hãy cố gắng thông báo trước cho member đó hoặc đưa ra hình thức kỷ luật trước khi xóa bài hoạc ban nick.
    thank những ai đọc bài viết này mình xin out trước không tiên nhấp nút "thank" Sorry!!! I am Number ten

thông cảm nha mọi người!!