cho hỏi một ít về các bước để thiết kế một trang web nghe nhạc.

Thảo luận trong 'Thảo luận website, Forum' bắt đầu bởi AmGian, 13 Tháng sáu 2009.

1. Offline

AmGian

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    392
    khi thiết kế một trang web bằng mã nguồn php mình nhớ hình như có thể tạo database hoặc không tạo. vậy thì hai cái khác nhau như thế nào. tiện thể luôn cho mình hỏi các bứoc để tạo một trang web luôn. một trang web nghe nhạc thì quan trọng nhất là vấn đề ji. băng thông của một trang web nghe nhạc có lớn không và khoảng bao nhiêu thì đủ. còn nữa nhưng lần sau mình sẽ hỏi sau nha. ok
    Ronaldo thích bài này.
  2. Offline

chip

• Thành viên sáng lập

• Chíp sún
    Số bài viết:
    777
    Câu hỏi hay

Nếu bạn đã làm một trang web nhạc php chắc chắn phải có data.Còn nếu không có data thì bạn làm băng ngôn ngữ tĩnh rùi(HTML).
    Sự khác nhau hai ông này là:đối với php hay web động bạn có thể thay đổi trực tiếp trên web của mình, đối với web nhạc của bạn thì bạn có thể cập nhập link trực tiếp từ các trang khác, còn đối với web không có data hay HTML thì bạn không thể cập nhập trực tiếp mà bạn phải can thiệp vào mã nguồn rất bất tiện.

Vấn đề quan trọng chính là data, không có nó coi như web bạn không hoạt động được.
    Băng thông rất quan trọng, nhưng bạn có thể đoán biết được web nhạc của bạn sẽ có bao nhiêu người tham gia không.Do đó băng thông bao nhiều còn tùy thuộc vào lương người truy cập.
    Các bước thiết kế, cái này nói nhiều rùi, bạn cứ tham khảo các bài viết nha.
  3. Offline

Mr.Hieu

• Windows 98

Số bài viết:
    308
    Sau ngày 22 Chúng mình sẽ triển khai dịch vụ - Thiết kế Web Online trực tuyến- Mạng xã hội ảo . Trong đó chúng mình đã tích hợp trang nhạc và trang blog , bán hàng .... Chỉ với 1 chút kĩ năng lập trình và đồ họa .... bạn có thể tạo 1 trang web cho riêng mình mà ko cần quan tâm đến các vấn đề về host lẫn data ^^!
  4. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    bây giờ là sao đây? mr hiếu là
  5. Offline

sunboy

• Thành viên sáng lập

• No thing
    Số bài viết:
    1.616
    Mạng xã hội ảo giờ đây đang xuống thời. Nhiều trang triển khai dịch vụ này đang khốn đốn lắm.Mà hình thư thằng Vietspace.net.vn cũng đi tiêu rùi. Chú nào muốn thiết kế mà ko muốn chờ chú hiếu nhà mình cho ra lò thì vào easyvn.com mà thiết kế cũng được .Tớ ngày xưa chưa biết gì cũng lên trên đó vọc. Nhưng tốt nhất là tập thiết kế Web chuyên nghiệp đi . Sản phẩm của mình trên easyvn nè http://kiniem122.co.cc/
  6. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    ui trời.
    hồi trước tui cũng thiết kế trên easy nhưng mà cùi lắm.
    its giao dienj cũng như nhac.
    host thì kém
  7. Offline

=DarkHorse=

• Cố vấn 2mit

Số bài viết:
    759
    Cứ để ngừoi ta làm xem thử đã chưa gì mà nói tùm lum ah.
  8. Offline

Mr.Hieu

• Windows 98

Số bài viết:
    308
    Xong phiên bản roài nè .... Các chú dùng thử roài pm anh nhá ^^! kick vao day sẽ cố gắng ra phiên bản hoàn chỉnh nhất ^^! kaka .... Àh lưu ý ai mà làm web có giao diện đẹp nhất chú Hiếu sẽ tặng 1 tên miền quốc tế .net chẳng hạn ^^!

kick vao day
  9. Offline

=DarkHorse=

• Cố vấn 2mit

Số bài viết:
    759
    sao không vào được pác Hiếu ơi
  10. Offline

Mr.Hieu

• Windows 98

Số bài viết:
    308
    Vì Hiếu đang upload dữ liệu nên ko kết nối đc với sever đóa mà :D hê hê chờ đến chiều roài test nhá
  11. Offline

sunboy

• Thành viên sáng lập

• No thing
    Số bài viết:
    1.616
    :yyc11:Chú muốn làm Web nhạc thì cứ thằng Xtremedia mà làm. Đơn giản, tiếng việt, cài đặt trên host hơi giống 4rum VBB. Cái thằng nhac.vui.vn cũng dùng xtre đó,
  12. Offline

Chiefree

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    438
    Web nhạc thì cũng có thể dùng HTML mà.
    Nói chung HTML là ứng dụng để làm web tỉnh nhưng nếu muốn làm web động thì chúng ta chỉ cần nhúng javascript vào là ok ngay.
    Nhạc chúng ta có thể up lên host free.( nhớ là host nào có dung lượng và băng thông lớn 1 tý) sau đó lấy link nhạc đưa vào web là đc rùi.(hjhj, chúng ta cũng có thể dùng chung link nhạc với các site nhạc lớn khác- như thế link nhạc sẽ ít bị die hơn chứ ai bỏ công đâu mà đi up nhạc)
    Còn main web chúng ta có thể up lên cái host nào có dung lượng ít cũng đc nhưng băng thông phải rất lớn để load cho nhanh.:yyc21: