Thảo luận Học phí trường mình tăng lên???

Thảo luận trong 'Sinh viên cùng chia sẽ' bắt đầu bởi ducnam312, 10 Tháng tám 2012.

1. Offline

empty

• Windows 95

Số bài viết:
    9
    vậy bạn thử so với mặt bằng chung của đà nẵng xem sao có trường nào mức học phí thấp như trường mình không trong khi hiện nay giá điện giá xăng giá nước tăng lên so ra thì học phí trường mình vẫn thấp nếu bạn thử học các trường khác thì trường mình là thuộc loại thấp rồi đó ..còn về thầy cô thì mỗi người một tính đâu phải ai cũng giống nhau đôi lúc trong công việc các thầy cô có thể bị áp lực nên khi các bạn lên thì có đôi lúc to tiêng vậy mà bạn kêu chèn ép .....thầy cô trường mình theo mình thấy rất thân thiện với sinh viên đó .....
  2. Offline

takechij

• Windows 98

• Try so hard
    Số bài viết:
    386
    một số bạn sinh viên Việt Hàn biết một mà không biết hai, có mắt mà ko chịu nhìn ra ngoài ngõ các bạn ạ
  3. Offline

maptoi

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    Bạn đang cải lại đó ak....
  4. Offline

vtn

• Windows 2.0

Số bài viết:
    47
    Mấu chốt ở đây là, tăng học phí mà không thông báo cho anh em tiếng. Dụ giỗ con người ta đăng ký cả đống môn học cai thiện, rồi âm thầm tăng học phí :((
    hongoctrien thích bài này.
  5. Offline

nantoantap

• Windows NT

Số bài viết:
    64
    Còn hơn những người chưa biết 1 mà đòi biết 2 ấy. Có mắt ko nhìn ra ngoài ngõ còn hơn những người có mắt như mù. Thấy sai vẫn lao theo, thấy không đúng vẫn cố chấp, bảo thủ. Đây là ở trường, ngồi trong KTX ko có nhìn ra ngoài ngõ được.
    Cái gì cũng có nguyên nhân của nó nên điều cần ở đây là nguyên nhân vì sao?
  6. Offline

quangkhai

• Windows NT

• Hạnh phúc... CLGT ?
    Số bài viết:
    156
    Cố gắng học kiếm học bổng thôi bạn, có lẽ học bổng sẽ tăng theo học phí ... Chúc bạn thành công :)
  7. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Mình đang học Công Nghiệp đây. ngày mai phải đi nộp học phí. kì này học có 4 môn mà học phí lên tới 4 triệu/. :-s
  8. Offline

kekeke

• Windows 3.0

Số bài viết:
    149
    sax!nhìn cái học phí mà nãn quá đi!tính đk học cải thiện vài môn mà kiểu ni thì đành thôi vậy.hix kì ni lại ko thể đi làm thêm được nữa chứ.chán thật
  9. Offline

Nguyễn Hoàng Gia Bảo

• Windows 1.0

Số bài viết:
    7
    Trường mình học phí thế là thấp nhất rồi đó các bạn ạ! Các bạn thử lên trường Bách Khoa mà xem, học phí kì này là 154k/tín chỉ đối với tín chỉ lý thuyết và 184k/tín chỉ đối tín chỉ thực hành. Các bạn cũng không nên đòi hỏi vì so với điều kiện học tập và học phí thế là quá rẻ rồi.
  10. Offline

phamduchoang_qb

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    61
    Thật ra thì mình thấy mấy trường kia cũng tăng học phí dữ lắm, toàn tăng tiền triệu ko à. chắc là có quyết định từ trên xuống nên vậy thôi, mình thấy tăng có 300k là rẻ rồi đó >.<
  11. Offline

phamduchoang_qb

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    61
  12. Offline

lavender08_12

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    trước khi nói ra điều đó bạn nên suy nghĩ lời ăn tiếng nói . Trường mình là của nhà nước thu theo quy định của nhà nước mà bạn! nếu bạn thấy không thỏa bạn có thể tìm hiểu mức học phí của các trường ở khu vực Đà nẵng
  13. Offline

lavender08_12

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    12
    Trường mình là trường công lập thu học phí theo quy định của nhà nước, còn việc không thông báo trước có đến mức bạn dùng ngôn từ như vậy nói về trường ko, trước khi nói ra điều j bạn nên suy nghĩ về lời nói của minh! Nếu bạn thấy không thỏa đáng bạn có thể tìm hiểu mức học phí của các trường đà nẵng so với trường mình
  14. Offline

jun_alone

• Windows 3.0

Số bài viết:
    203
    học phí truờng VH là quá rẻ rồi. thế mấy ông nội còn muốn rẻ như thế nào nữa. ktx thì suớng đéo chịu dc. thử đi học chỗ khác đi rồi quay lại nói truờng VH mình !!
  15. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    anh jun rất ít khi phát ngôn, mà mỗi lần phát ngôn chỉ có chuẩn =))
  16. Offline

toituduy_toitontai

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    26
    Vừa chấp nhận tăng học phí xong rồi thì lại phải nhận thêm cái tin là bắc buộc phải mua giáo trình nữa, (e đã có file mềm rồi cô ơi, ko mua dc ko cô?__ việc này cô chịu, đây là bắc buộc em ak__vậy mình mua những sách gì mình thấy cần thôi dc ko cô?__cô đã bảo đây là bắt buộc, em lấy sách về rồi thu tiền sau, ko nộp thì sẽ truy thu theo tiền học phí luôn nhé),vậy là 365k nữa, trong khi đó vừa mới đi học về xin được nhiều tài liệu hay bằng file mềm mà mấy Thầy Cô đã chọn lọc trong sách cho còn chưa kịp foto. Những kiểu ép bắt buộc bất ngờ như thế này thì ko phản ứng sao được chứ! . Đồng ý là đọc sách rất tốt nhưng mình là dân IT mà, sao mà đọc cho hết cả mớ sách dày cộm như vậy được. #:-s
  17. Offline

lặng lẽ yêu

• Windows 2.0

Số bài viết:
    41
    muốn nghĩ tốt cho trường mình lắm nhưng dồn dập những chuyện xẩy ra làm mình ko biết phải nghĩ gì đây. năm ngoái là tiền xe, năm nay mới bắt đầu vào học là tiền học phí tăng, tiền ktx, thay đổi thời khóa biểu của sinh viên mà không thồng báo, bây giờ lại là bắt buộc nộp tiền giáo trình. mình cần mốt lời giải thích từ các cấp có thẩm quyền trong trường, mọi việc xẩy ra hình như chưa có việc nào đc giải quyết cả. bức xúc lắm oy đó
  18. Offline

Lương Đông Quý

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    5
    mình nghĩ việc tăng học phí không phải trường muốn tăng là tăng đc, có thể việc tăng học phí cũng nhằm mang lại một số lợi ích cho tụi mình như: trường xẽ đầu tư thêm cơ sở vật chất, dụng cụ hiện đại, chất lượng đào tạo bài bản ..v..v. Với lại cái gì bây giờ cũng tăng mà, như viện phí kia cũng tăng chóng mặt kìa.mình nghĩ không nên có thêm ý nghĩ tiêu cực về trường như zậy , trường cũng là 1 trong những trường thu học phí rẻ nhất tại tp Đà Nẵng rồi.
  19. Offline

lặng lẽ yêu

• Windows 2.0

Số bài viết:
    41
    ừm thì học phí tăng, vẫn chấp nhận thôi nhưng nhà trường phải có thông báo chứ, tại sao im lặng và tăng lên không nói gì, lúc trước mới xem là 1tr5 bữa sau lên xem là 1tr8 ai mà không choáng, không bức xúc. cái gì cũng phải thông báo cho sinh viên biêt chứ, cũng phải có lời giải thích chứ sao. sinh viên có nói nhưng nộp thì vẫn nộp chứ có ai vì thế mà ko nộp đâu, nhưng cái gì cũng phải có lý do chứ, đột nhiên như vậy thì làm sao đc.
    Tiền giáo trình nữa, không nói lý do vì sao đột nhiên bắt mua như thế ai mà chịu cho đc, ít tiền thì còn đỡ, đằng này giáo trình của viễn thông lên đến 365k, tại sao không có lời giải thích mà cứ bắt lấy như vậy. Sách thì giống nhau, có một số bạn dùng sách cũ cũng đc, đâu bắt phải dùng sách mới mà cứ bắt mua, mình đây đã có đủ cả bộ giờ bắt mua thêm dùng chi nhiều vậy, sách mới nội dung có khách sách cũ không? tại sao vẫn bắt mua....
    thẻ thư viện lại còn bắt buộc nữa, không một lời nói, một lời giải thích, biết bệnh vực trường mình thế nào đây, ai cũng muốn vào trường là để học tập, cùng muốn mình có một không gian học tập tốt tại trường có cơ sở vật chất tốt như trường mình. Mà trường cứ làm những việc như vậy thì sinh viên kêu ai đây..........
    hongoctrien thích bài này.
  20. Offline

Thuylunglinh_tq

• Phần mềm

• van quang
    Số bài viết:
    270
    thật là khổ quá đi ak
    vấn đề giữ xe của trường mình chưa giải quyết được, bởi bảo vệ leo thang, giờ thêm học phí tăng giá, cã nhà phải chiệu nhưng khổ nổi cho chúng sinh viên nghèo chúng ta thui ak...