[Hỏi đáp -Thảo luận] Liên thông đại học năm 2012

Thảo luận trong 'Liên thông & định hướng việc làm' bắt đầu bởi congthangitvn, 25 Tháng sáu 2012.

1. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    hoàn toàn đc e, liên thông vào ngành CNTT của BK
  2. Offline

conghuu89

• Windows 1.0

Số bài viết:
    87
    Anh chị nào có đề thi liên thông ngành điện tử viễn thông của học viện BCVT năm 2011 không cho em xin với ạ
  3. Offline

mcmong

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    7
    Có anh chị nào cho em hỏi ngành thiết kế kiến trúc có liên thông được không vậy? Nếu có thì cụ thể là trường nào vậy ạ?
  4. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    Có liên thông lên khoa CNTT của ĐH BK đc nhá.
    --- Nhập chung bài viết, 16 Tháng tám 2012 ---
    Có liên thông lên khoa CNTT của ĐH BK đc nhá.
  5. Offline

phuongrom

• Thành Viên Mới

• ko
    Số bài viết:
    5
    cho mình hỏi mình học cao đẳng nghề trường đại học công nghiệp, ngành công nghệ sinh học bây giờ mình muốn liên thông thì ở trường đại học nào tổ chức thi vậy? mình có đi hỏi nhiều trường rồi nhưng ko có, chỉ tuyển những ngành khối kinh tế và điện, cntt ko ak, mấy anh chị có biết giúp mình với. CẢM ƠN MỌI NGƯỜI
  6. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    2.232
    Bạn đã thử hỏi tại trường CN chưa? nếu trường CN mà còn ko có nữa thì các trường khác cũng hơi hiếm ...
  7. Offline

yoozi90

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    Hiện giờ đã hết hạn nộp hồ sơ thi liên thông đại học công nghiệp thành phố hcm, cho em hỏi đến tháng 2 trường có tổ chức nữa ko? hay phải chờ đợi đến sang năm. Em cám ơn,
  8. Offline

thegost123

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    8
    Hiện tại em đang học Viễn Thông khóa 4, anh chị làm ơn trả lời cho em vài câu hỏi nha:
    1/ Có anh chị nào đã liên thông dc ngành VT được chưa? nếu có thì ra trường làm thế nào để liên thông được đúng ngành VT?
    2/ Có trường ĐH nào có thể thi vào học dc ngành VT không? Hoặc là qua bên điện tử được không?
    3/ Khi nào trường mình lên Đại Học? Cụ thể ngày giờ :)
  9. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    Mình xin trả lời ngắn gọn như sau:
    Những anh chị đã liên thông lên ĐH ngành VT thi mình k biết, nhưng chắc chắn có thể thi liên thông lên ĐH, đối với ĐN thì hiện tại chỉ có 2 trường là BKDN và HVBC chi nhánh ĐN tiến hành thi liên thông, chủ yếu bạn đủ năng lực để thi k thôi ;), và đã học viễn thông ở VH, bạn chỉ có thể thi vào ngành Điện tử Viễn thông của BK hoặc HVBC chứ k thể thi ngành cơ điện tử mà bạn nói.

về việc trường mình khi nào lên đh thì chưa có quyết định chính thức nhưng nếu bạn đang la tân sinh viên hoặc sinh viên K5 thì cơ hội liên thông ở trường rất cao :). Bạn hỏi cụ thể ngày giờ thì đên ban lãnh đạo trường chưa chắc đã biết huông hồ gì sinh viên bọn mình ;)

Thân!
    thegost123 thích bài này.
  10. Offline

conghuu89

• Windows 1.0

Số bài viết:
    87
    Mình học vt02, xin trả lời câu hỏi cuả bạn như sau
    1. Hiện chưa ai liên thông được ngành DTVT cả.
    2, Hiện Bách khoa đà nẵng không nhận trường mình. Giừo anh đang ôn tại học viện bưu chính viẽn thông HCM, 20/8 này hết hạn nộp hồ sơ người ta mới trả loiừ là bon anh có đựoc thi hay không.Còn ngành điện tử thì bằng trường mình có thể thi ngành điện - điện tử cảu trường đại học sư phạm kỹ thuật TP. HCM, cái này là chính xác, ảnh đã từng đi hỏi, nhưng là điện tử nên a ko học
    3, chịu
    congthangitvnthegost123 thích bài này.
  11. Offline

thegost123

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    8
    Thank các anh chị đã trả lời giúp em. Em chỉ mún liên thông đúng ngành Viễn Thông hoặc là điện tử thôi k mún qua bên CNTT đâu.
  12. Offline

vtth

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    các anh các chị cho e hỏi với, học ở trường mình xong có thể liên thông ở trường nào tại đà nẵng k ạ? em cảm ơn
  13. Offline

conghuu89

• Windows 1.0

Số bài viết:
    87
    bạn học ngành gì ?
  14. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

Số bài viết:
    2.232
    Cái này cũng còn tùy số lượng tuyển sinh có thiếu hụt hay ko nữa bạn à. nếu như có thiếu hụt thì tháng 11 tuyển sinh tiếp. năm ngoái hình như là thế. :D
    --- Nhập chung bài viết, 21 Tháng tám 2012 ---
    Hiện tại ở ĐN chưa có trường nào công nhận ngành viễn thông của trường mình nhá thím. trường học viện đang xem xét lại vấn đề này cua trường mình mà từ năm ngoái đến giờ chưa thấy phúc đáp.
  15. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    "ngày xưa lỡ mồm"
  16. Offline

vanlamaianhday

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    1
    Mình là sinh viên trường đại học Việt Hung học hệ cao đẳng ngành Việt Nam học chuyên ngành nghiệp vụ hướng dẫn.! Mình vừa ra trường và muốn liên thông lên đại học nhưng mình chỉ được bằng TBK. Tuy nhiên mình thấy một số trường vẫn chấp nhận cho liên thông luôn chỉ cần điểm phẩy trên 6,5. Mình lại đang phân vân liên thông giữa 2 trường là trường đại học văn hóa hà nội ngành việt nam học và trường đại học sư phạm hà nội ngành việt nam học nhưng không biết điều kiện liên thông như thê nào, 6,7 thì có liên thông được không? và học trường nào tốt hơn?
    Mong các mem ai biết chỉ mình với?
    Thank nhiều:)
  17. Offline

ictmer

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    6
    các bạn cứ theo dõi lịch của nhà trường thời gian nộp hồ sơ, ôn tập và thi cho chắc, còn đề thi các bạn ko phải bận tâm nhé, các bạn sẽ được ôn tập trước nên khỏi lo
    p/s HV ôn tập nhứng nội dung gì sẽ ra thi những gì các bạn đã ôn
    Chúc các bạn học tập tốt
  18. Offline

conghuu89

• Windows 1.0

Số bài viết:
    87
    e hỏi đề thi là muốn biết cấu trúc đề và dạng đề nó ra như thế nào, anh chị nào có cho em xin
  19. Offline

conghuu89

• Windows 1.0

Số bài viết:
    87
    e hỏi đề thi là muốn biết cấu trúc đề và dạng đề nó ra như thế nào, anh chị nào có cho em xin
  20. Offline

grass_268

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    31
    Liên thông Học viện BCVT trên hòa khánh là bằng chính quy phải không anh chị?