Nỗi buồn kí túc xá tăng giá đến chóng mặt!

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi giangluongnhi, 17 Tháng tám 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Offline

DrVoDanh

• Windows 1.0

Số bài viết:
    78
    Trường công chứ đâu phải trường tư mà lại tăng giá thế nhỉ?vì sao tăng???
  2. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Bây giờ mình nhớ lại thời kì Học Phí 750k/ kì và cơm 7k/1
    Chúc các bạn sớm ra trường......................
    TheDeath, sk.bunzkillyou117 thích bài này.
  3. Offline

etducphong

• Windows 95

• Vl BYG =))
    Số bài viết:
    241
    Đừng nói nữa mà buồn :018:, khóc rồi đây này :011:
    Chuẩn bị kế hoạch mua MÌ TÔM số lượng lớn để đầu cơ tích trữ đi pà kon
    Giá cả thị trường đầy biến động, dự kiến trong năm tới QUÁN HŨ TIẾU sẽ mọc lên dày đặc như nấm, một số biệt thự & nhà 3 tầng xuất hiện ( nhờ tiền bán hũ tiếu đóa), nếu các bạn có tiền đầu tư thì làm 1 xe hũ tiếu cũng là 1 ý tưởng không tồi, có thể đây là cơ hội phát triển tốt cho các bạn học TM, MA, QC ... :expect:
    Tiền KTX tăng vọt chưa biết điểm dừng, cũng muốn ra ngoài trọ ở cho rồi mặc dù ngoài trọ không được an toàn cho lắm, nhưng cũng chịu thôi, sinh viên cái trường gì gì đó mới xây gần trường mình thuê sạch rồi, cứ theo cái đà này thì không biết cách tiêu tiền hiệu quả nhất sẽ dẫn đến tình trạng VÔ GIA CƯ mất ( theo dự đoán thì khóa 5 hết phòng phải ra biển ở, rồi học quân sự vs mấy chú Hải quân đó ) :012:
    Không thể giả vờ không nhắc đến tiền ăn, nếu không tìm được chỗ GÓP GẠO THỔI CƠM CHUNG thì đáng buồn lắm, tình hình này ai dám chắc tiền cơm trong năm nay không lên đến 20k/dĩa ??? :Dining: Đừng ngần ngại nếu bạn có ý định kinh doanh dịch vụ CẦM ĐỒ & CHO VAY NẶNG LÃI :snicker:
    Còn phải nỗ lực phấn đấu đạt học bổng nữa, không cẩn thận là break vì tiền thi lại, học lại mất ...
    Càng nói càng thấy sợ, càng nói càng thấy lo nhưng et vẫn tin tưởng là nhà trường có cách giúp sinh viên chúng ta :005:
    Thank cho et nhé! :D
  4. Offline

phamtri123

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    76
    Trường nói một đàng nhưng luôn làm 1 nẻo! Điểm tựa kiểu gì thế không biết nữa! Ra trường rồi, nhưng đứng trước tình cảnh của các bạn sinh viên khóa mới và cả khóa 03 còn lại trong trường thật là bức xúc lắm thay!
    Câu nói trước khi vào hè luôn là các em đăng kí đủ phòng, đủ nhóm thì vào năm sẽ có ưu tiên được sắp xếp! Nói này nói nọ rồi cũng đi vào quên lãng!
    Nhiều bạn thiệt thòi, cứ nhìn vấn nạn những ngày đăng kí phòng ở gần đây chắc ai nấy đều thấm thía! Trong trường đã vậy, mà ngoài trường lại càng thảm hơn! Sinh viên ở đây không khác sống trong 1 cái chuồng! Ăn uống thì bị chặt chém, giá ở Đà Nẵng khi dĩa cơm hiện tại còn 13k/1 dĩa cho sinh viên thì ở đây đã làm ăn kiểu hợp tác xã, bức ép sinh viên khi điều kiện kinh tế mỗi bạn không được khấm khá! Ráng đậu để học được trường công, mà xem ra thảm cảnh hơn cả những trường dân lập khác! Thôi thì sinh viên chúng ta, ko có cách nào khác là đành chấp nhận hay đúng hơn là " bình tĩnh tự tin không cay cú, âm thầm chịu đựng trả thù sau" thôi! ^^
    Rồi tấm bằng ra trường cũng rất khó xin việc! Đã phóng lao thì phải theo lao thôi! Các bạn sinh viên khóa 03 cố gắng định hướng ngay cho mình từ ban đầu để sau này ra trường khỏi bở ngỡ trước sự thật phủ phàng đó! Chúc các bạn thành công! :)
    NetKingngoctri thích bài này.
  5. Offline

ngoctri

• Windows 98

Số bài viết:
    274
    Cơm bên trường ĐH Sư Phạm 12K mà ngon ơi là ngon! Nguyên cái đùi gà nhìn đã thích ăn vào là ghiền luôn.
    Trường mình tăng giá kinh. Mình vào sớm ôn thi cải thiện được ở tới 20 mà hôm nay đăng ký thầy tính từ ngày 18, mất 2 ngày.
    Đã nghèo nay lại nghèo hơn.
    etducphong thích bài này.
  6. Offline

NetKing

• Windows 1.0

Số bài viết:
    58
    Việt Hàn - Một điểm nợ!
    TheDeath thích bài này.
  7. Offline

thanhson_vt03b

• Friends

• Tàn Tro Bay Mất
    Số bài viết:
    611
    =)) =)) =)) =)) 2`
  8. Offline

Vitamin.A

• Semi Late

• À ha À Há À HÁ HÁ...
    Số bài viết:
    645
    Câu này mình hay dùng mỗi khi đi thi nè :))
  9. Offline

tho_bum

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    24
    sao mà đau khổ vậy trời,sang nay xin 3ma 600k nộp ktx, ai dè bn dt ra nói tiền ktx+tiền điện hơn 900k,trời đất ơi, sao mà lên dữ thế ko bik ,minh ở Hội An ma tiền cơm bt cung chỉ có 12k thui,thế mà trường mình nằm cái chỗ hẻo lánh thế mà tới 15k dĩa cơm, chém kin quá, phải có kiến nghị thui mấy bác ah
  10. Offline

trungqn1

• Friends

Số bài viết:
    390
    Các bạn nhắc tới tiền ktx + tiền ăn mà quên mất rằng tiền học cũng đã tăng lên rồi kìa, lúc mới đăng ký môn học có hơn 1tr2, h xem lại đã thành 1tr5. Cũng may mình khóa 3, ráng chịu thêm một năm nữa rồi chuồn thôi.
  11. Offline

TheDeath

• Windows NT

Số bài viết:
    304
    Khổ mấy bác quá
    Em thì khỏe ở trọ 1 năm rồi nên chủ trọ hog có tăng chỉ 400k/tháng.....
    mấy đứa kia tăng thêm 100k
    Chia buồn với mấy bác trước..
    Nhưng tình hình này thì cũng không ổn lém tiền học phí lại tăng(theo thông tin không nhầm thì 85k/chỉ)
    Về nhà thường kgeo với mấy đứa bạn là trường học có chất lượng đào tạo cũng như cơ sở vật chất tốt học phí lại rẻ , giới thiệu vô một mớ bạn bè em út mà giờ tự nhiên tiền học tăng??
    Không biết nói sao đây , mà thắc mắc một điều là mấy trường kia có tăng không nhỉ
    killyou117 thích bài này.
  12. Offline

interpol

• Friends

• Change
    Số bài viết:
    1.414
    Đọc từ đầu đến cuối có nhiều bạn nói ác ý với phòng công tác sinh viên quá...
    Thầy cô cũng là người làm ăn lương... Các bạn nghĩ nếu tăng tiền KTX thì thấy cô tăng lương hay nhận thêm tiền từ số tiền đó chắc....
    Tất cả đều từ phía trên đưa xuống... Các thầy cô chỉ làm theo... Với lại phòng công tác sinh viên đếm ra chỉ đc 6 người mà phục vụ, tiếp xúc với hơn 1 ngàn người ở trường. Nhất là các đợt cao điểm... Mình mong là các bạn hiểu và thông cảm.... Thời kỳ lạm phát & bão giá không ai tránh được...
    TheDeathkillyou117 thích bài này.
  13. Offline

killyou117

• Lão Tạ

• Kẻ cô đơn vẫn ngắm tường vi
    Số bài viết:
    1.270
    mình cũng ngĩ vậy, đây cũng là chỉ thị của bộ thôi
    các bạn nên thông cảm
    đôi lúc các bạn bức xúc và nói nặng nề dù cho nói thế nào cũng không thay đổi được
    Các bạn chỉ comment với nội dung góp ý, thắc mắc, thông tin mới chứ không được kích bác cá nhân hay tập thể nào!
    Vì quá bức xúc các bạn có thể nói những lời không hay cho trường
    nên...
    Close....nha!
    ht117TheDeath thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.