tư vấn mua laptop cho sinh viên thì mua cái nào được nhất?

Thảo luận trong 'Hòi đáp - Tư vấn phần cứng' bắt đầu bởi lamhoangtinhtuy, 26 Tháng tám 2010.

1. Offline

lamhoangtinhtuy

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    10
    Em có trong tay số tiền là 1 con số kha khá ít mà muốn mua một em laptop xịn để học tiện chơi game lướt web…. Bác nào cố vấn cho em với?
  2. Offline

Vitamin.A

• Semi Late

• À ha À Há À HÁ HÁ...
    Số bài viết:
    645
    bạn ko nói rõ số tiền bạn có thì sao tư vấn được , cũng không biết nhu cầu chơi game bạn như thế nào thì bó tay , còn muốn chắc chắn này nọ thì mình thấy dòng Dell là chắc chắn nhất đấy bạn ạ , cạch thèn HP dv ra , nghe đâu nó lắm lỗi lắm ==! . À mà túi xách kèm theo của thằng HP nhìn tởm lắm , của Dell nhìn chất hơn . Với số tiền và nhu cầu chung chung vậy thì mình chỉ có thể góp ý chung chung vậy thôi ^^!
  3. Offline

congthangitvn

• Thành viên sáng lập

• Liên thông đại học 2012...!
    Số bài viết:
    2.232
    bạn có số tiền khá là bao nhiêu? tùy tiền, tùy mục đích mà mình có thể lựa chọn các dòng máy khác nhau. hiện tại thằng Asus có nhiều máy giá khá mềm mà cấu hình lại cao. còn muốn chơi nổi thì Dell or Sonyvaio là sự lựa chọn đúng đắn
  4. Offline

lamhoangtinhtuy

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    10
    số là mới được ông họ hàng bên nước ngoài cho tiền + chút tiền dành dụm
    được khoảng 10 tr
    định mua cái lap để dành học là chín nhưng chơi game là mười ;))
    mấy bạn xem coi có cái nào thích hợp hok? tư vấn cái đi :D
  5. Offline

hoekaka

• Windows 95

Số bài viết:
    359
    Vậy xin thêm ông anh họ gấp đôi số đó mà mua laptop chơi game bạn à :-ss
    Ít cũng kiếm con nào bảnh chảnh 18 19 chai trở lên -- chứ tầm giá 16 đổ lại toàn card G310 vs 5470 là max thì chơi game đc nhưng không khoái đâu bạn
  6. Offline

thinkofyou91

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    18
    tùy tiền, tiền nào hàng nấy thôi, 10tr thì máy bình thường cũng ok rồi, chơi những game bình thường học cơ bản, mua máy từ 14 trở lên thì ok hơn nhiều
  7. Offline

Vitamin.A

• Semi Late

• À ha À Há À HÁ HÁ...
    Số bài viết:
    645
    máy mình card mainboard vẫn chiến COD4,L4D, devilmaycry4,BF company 2... bình thường mướt rượt ở mức low đấy chứ , hình ảnh đâu đến nổi tệ :D , àh mà với cái giá 10tr thì chỉ có thể chơi game online hoặc game đời cũ thôi bạn , ráng 5,6tr nữa thì còn hi vọng , ví dụ như ASUS A42J và SAMSUNG R420 2 con này chơi game tốt mức giá vừa phải 16tr500>17tr500 với card GT 330 class 2 tầm trung đủ chiến game khủng ( cách đây 1 năm , còn muốn chơi những game mới ra trong năm nay thì cứ PC mà phang ) hiện nay với mức cấu hình medium , off shadow càng tốt .
  8. Offline

Seshoumaru

• Friends

Số bài viết:
    379
    Hiện tại với số tiền đó, cố gắng mà dành dụm mua con Acer 4741G, cấu hình đủ để em chơi game đó. còn mún mua máy xịn để chơi game khủng mà với giá 10tr thì em đợi vài năm nữa nó giảm giá rồi thì mua ;)
    Acer 4741G Hiện tại giá hơn 11tr đã bao gồm VAT
  9. Offline

hoekaka

• Windows 95

Số bài viết:
    359
    Đã gọi là sắm chơi game ... thì đừng tư vấn kiểu thế ... đem về quê mà phổ cập
  10. Offline

Vitamin.A

• Semi Late

• À ha À Há À HÁ HÁ...
    Số bài viết:
    645
    vậy định tư vấn kiểu không tưởng và trong mơ đối với bạn ấy sao , cái gì gần và đủ thỏa mãn nhu cầu nhất thì cứ ...thế thôi :savage: .Đã biết nhu cầu chơi game của người ta đến đâu chưa mà mạnh miệng hô gấp đôi tiền này nọ , tếu . cái họ cần là" đủ " chứ không phải " tất cả " , nhất là với 1 sinh viên @@!
  11. Offline

virus_bpv

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    4
    máy cấu hình cao..giá mềm thì nên nghĩ lại đi nhé.. hàng acer thì chớ nên mua..mua thì sau này đừng hối hận đấy nhé...10 triệu thì nên để dành ít tiền nữa mua..phục vụ học tập chơi game..lại mún sài bền..mua 10tr có ổn không...hjhj
  12. Offline

phithienthang

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    9
    chào bạn!
    nếu chơi game nhiều bạn quan tâm tới card màn hình + ram. còn nếu làm việc nhiều xử lý nhiều thì quan tâm tới CPU + Ram. Tấc nhiên mình đang nói ở mức độ tổng quát còn thực tế máy chạy ok hay không thì fải dựa vào sự tông hòa bạn ah! Hiện nay theo nhiều người nghĩ thì dell là hàng chất lượng nhưng chưa chắc điều này bạn nghe! mình thấy dell nóng hơn những dòng khác! giờ chất lượng thì thấy hãng nào cũng tầm tầm như nhau thôi! tháy asus xài khá ổn định và mát! samsung giá mềm xài cũng ok mà dịch vụ bảo hành của nó nhanh gọn! hp ngày xưa (2009 ) bị lỗi màn hình giờ đã khắc phục nên giờ thấy khá ổn định hơn nữa giá hp giờ khá mềm.
    Quay lại với bạn! nếu bạn càn tư vấn kỹ hơn thì bạnccó thể liên hẹ vơi smìnnhh theo số điẹn thoại hay là nick yahoo cua rmìnnhh! mình sẽ tư vấn cho bạn!
    chúc bạn may mắn!
  13. Offline

jindotk

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    63
    bạn phải nói là bao nhiêu tiền chứ? ai biết bạn có 20 chai thì sao????????????????
  14. Offline

clandn.angel

• friend

Số bài viết:
    655
    Đề tài đã quá time bàn luận :)
    Sau này bạn comment nhớ nhìn thời gian post bài nhé :)