ý nghĩa tên nick của bạn trên diễn đàn 2mit.org

Thảo luận trong 'Phỏng vấn - Tán gẫu' bắt đầu bởi chickenkon, 16 Tháng mười 2010.

1. Offline

TruTra

• Friends

• Oi vua giong face, vua giong yahoo= mang xha roi :D
    Số bài viết:
    499
    trutra.
    Chả ai biết hết nè.
    Công nhận diễn đàn dạo này đông vui nhôn nhịp thật...
  2. Offline

Ronaldo

• Friends

Số bài viết:
    1.313
    Ronaldo thì sao nhỉ? 2 siêu HOT trên thế giới :incense::incense::incense::incense::incense::incense:
  3. Offline

ngoisaobang

• Friends

Số bài viết:
    558
    Mình đặt tên là ngoisaobang vi đơn giản mình thích nó! Bạn đã bao h nhìn lên bầu trời và nhìn ngắm những vì sao lung linh vô cùng đẹp đẽ ấy! Ôi! Cảnh tượng ấy trông mới đẹp làm sao! :001:...!
    Người ta nói, khi thấy ngôi sao băng thì hãy ước thật nhanh để điều ước trở thành hiện thực. Người ta xem ngôi sao đó là niềm vui của họ, là một niềm tin để người ta dựa vào đó mà bám víu lấy một mơ ước chưa thành hiện thực.
    Nhưng có ai đã từng nghĩ cho số phận của ngôi sao băng đó, nó đến cũng đột ngột soi sáng cho bao ngôi sao khác, đem đến cho mọi người những niềm tin về mơ ước, rồi nó lụi tàn trong lặng lẽ, cô đơn...

Cuộc sống cũng vậy, xung quanh bạn là những ngôi sao đang chiếu sáng nhưng cũng có một người là ngôi sao băng đó, bạn nên biết quí trọng những người như vậy vì họ đã cho bạn rất nhiều mà bạn ko biết đến. Đừng để họ đi xa và lụi tàn như những ngôi sao băng trên trời.

Hãy trân trọng và quí giá những giây phút bạn được tận hưởng, hãy ước mơ khi bạn có thể. Có thể những ngôi sao băng sẽ vụt đi mất, nhưng dư âm của nó để lại cũng khắc sâu trong lòng mỗi chúng ta.
    neyugnchickenkon thích bài này.
  4. Offline

mya_19

• Windows 98

Số bài viết:
    310
    Theo từ điển Quảng Trị thì phải, thì có nghĩa là Trâu Già =)):Dining:
    chickenkon thích bài này.
  5. Offline

chickenkon

• Siêu Gà

• >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    Số bài viết:
    810
    tiếng nghệ an cũng vậy bạn à:040:
    mya_19 thích bài này.
  6. Offline

p3 h3o_1812

• Windows 3.0

Số bài viết:
    111
    tên nick của mình nghĩa là pé heo vì mọi người ai kung? kiu mình là heo hik nên mình lấy làm tên nick lun
  7. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    Nằm buồn nghĩ lại lịch sử của cái nick mình trên mọi diễn đàn

Có lẽ cái nick hongoctrien của mình hình thành trên thế giới ảo là một cách ngẫu nhiên
    Nhớ không nhầm thì chỉ nghĩ đại ra cái tên gì đó để đăng ký vào một forum, chỉ vì người ta bắt đăng nhập mới dc tải file hihihi.

Cái nick gắn với họ tên này chắc hẳn là người chứng thực trên chặng đường mình tiếp xúc với IT (hình như là cuối năm lớp 8) cho tới bây giờ.
    Sau này, làm việc nhiều với internet, cái nick bỗng nhiên quan trọng hơn rất nhiều so với ý nghĩa ban đầu của nó, mình không nghĩ nó sẽ làm bống bẫy hơn cho cái tên của mình, mình chĩ không thích lấy những thứ khác để làm cái đại diện cho mình trên thế giới ảo.
    Và từ đó, mình thích dùng những cái gì thuộc về mình để đại diện cho mình
    Số điện thoại ==>Yahoo==>email,....
  8. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    mèo đen = => hồi nhỏ..mềnh tự kỉ và lì lợm chứ ko nhí nhố như bi giờ..cho nên bạn bè nói là mềnh nhìn mặt sát thủ như mèo đen..với lại da mềnh cũng ngăm ngăm nữa..thế là cái tên đó đi theo mềnh tới bi giờ vè mềnh iu ái nó cho mọi nickname..y!h, fb, 4rum..
  9. Offline

lyvinhr00m

• cụ lý

Số bài viết:
    1.234
    lyvinhr00m.
    Đó là biệt danh đã gắn bó vs mình từ học lớp 6.
    lyvinhr00m = living room.
    Dịch ra thì cũng không có ý nghĩa j mấy nhưng dùng hoài nên quen, đk forum nào cũng dùng cái này cả.
    Nó giống như vé thông hành giúp mình vào đc thế giới it vậy ^^
  10. Offline

hongoctrien

• Friends

Số bài viết:
    2.449
    rứa mà em dịch ra "Lý Vinh Ròm" chơ :))
    mya_19 thích bài này.
  11. Offline

meoden

• Windows 2000

Số bài viết:
    913
    hic..mềnh cũng thế!! quê 2 cục 2 đứa chia nhau..
  12. Offline

mít_ráo

• Thành Viên Mới

Số bài viết:
    39
    haiz...cho bon chen cái coi....tên mình k đẹp và hào nhoáng như mọi người, có người cũng chẳng thích mít nữa kia, nhưng mà cũng tình cờ thôi, chả là hum bữa có vụ thi miss 2mit dạo quanh thì thấy 1 ẻm xinh, kết ẻm này, mà ẻm lại tên mit_uot nên đặt luôn mít_ráo cho có cặp với ẻm, định .....mà ẻm có bồ mất ùi...híc...híc...tuy hơi bùn nhưng mà hẽm sao...k mún lập acc khác , để vậy xài coi như cái duyên với diễn đàn này vậy..hihi
  13. Offline

colongchong_285

• Windows 3.0

Số bài viết:
    212
    Tranh thủ spam tí luôn đi.Một loài cỏ mọc ở biển.
    Demo :

14. Offline

integer

• Tiếu Ngạo Giang Hồ

• :-?
    Số bài viết:
    1.695
    Từ nhỏ tập đếm là những số nguyên: 1,2,3... Lớn lên mỗi lớp là 1 số nguyên, mỗi tuổi là 1 số nguyên. Vui buồn cũng vì những con số. Yếu kém hay giỏi giang cũng vì những con số...
    Đến năm 11 gặp từ integer để biểu diễn số nguyên trong Pascal thì mình bắt đầu thích cái tên này từ đó. Nhưng không giới hạn như trong lập trình. Những con số là vô tận :)
  15. Offline

peutshf

• Shut Up

Số bài viết:
    333
    shf là shinifamily=gia đình conan :x (gồm nhóm 16 người đều sinh năm 91)
    peut là do đứng thứ 16, là út of cả nhà.
    >peutshf: út của gia đình conan....shinipiaggio :D
  16. Offline

xuanducit

• Windows 3.0

Số bài viết:
    60
    Với mình thì đơn giản thôi. Chỉ là tên mình: Xuân Đức, và học về CNTT (viết tắt tiếng Anh là IT) nữa nên lấy nickname là xuanducit. Hihi :)
  17. Offline

Let me lov U

• Windows 95

Số bài viết:
    248
    trong box "Đời sống sinh viên" chả nhẽ post giá vàng, giá ngoại tệ hay chuyện ở Lybia hay sao mà " chiện yêu đương, giải trí nhảm nhí "..cô này khó tính thế nhỉ..cô nói vậy khác nào nói mình sống biệt lập và thù ghét cuộc đời, ko biết chia sẻ là gì ? có lý do giải thích dùm ko?

family onl hay là off? có cho tham gia nữa ko?

Ý nghĩa của nick mình: Cái này do ngẫu hứng nghĩ ra giống từ:" Let's go!" nhưng cải tiến thành Let me lov U..sau lên google thấy có bài hát này, mặc dù hát ko hay nhưng ý nghĩa hay, kết lun..giờ..acc nào cũng mang tên nó ^^..
  18. Offline

neyugn

• Windows Me

• Mục đích 0 0 thấy! mà đã thấy thì không biết, mà đã biết thì không hiểu, mà đã hiểu thì phải thực hiện, mà đã thực hiện thì THÀNH CÔNG!
    Số bài viết:
    688
    Mình cũng bon chen...!
    Mình là con người xã hội , thường hoạt động thanh niên (hay giải mật thư..) nên những gì mình nghĩ thì hơi khác lạ xiếu...hehehe
    Nisk: neyugn là tên của mình nhưng được viết ngược lại...có nhiều người không biêt đánh vần và đọc như thế nào hết! kakaka
  19. Offline

thisicodon

• ai mua trăng không!!!

Số bài viết:
    367
    thisicodon ==> đơn giản chỉ vì: anh chàng thi sĩ đang cô đơn! Đang tìm người yêu,hihi!
  20. Offline

pekeo_alone

• Windows NT

Số bài viết:
    162
    pekeo_alone : cái tên bắt đầu có từ khi vào năm lớp 10 , hay ăn kẹo nên mấy đứa bạn nó gọi và đặt biệt danh lun . Còn từ "alone" là vì hồi trc có chơi Audition , rồi zô Fam Alone (cái này ai chơi Au mới biết) vs lại "alone" là do hồi nhỏ h sống 1 mình , ít nói , ít hòa đồng vs mọi thứ xung quanh ... h lớn lên khác ... nhưng cái tên đó vẫn theo mình suốt ===> pekeo_alone :D